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Kwa Wabaha’í  wa Ulimwengu 

Marafiki Wapendwa sana, 

 

       Kwa majilio ya Mfalme wa Sherehe, kipindi cha maandalizi kwa ajili ya Mpango ufuatao wa 

ulimwengu kimekamilika: sasa tunawaita marafiki wa Mungu kwenye kujifunga kwa miaka 

mitano mipya ya ujasiri, unuiaji na rasilimali.  

       Kikosi cha waaminifu wa Bahaú’llah kipo tayari. Mikusanyiko ya kiasasi iliyoitishwa 

ulimwenguni kote katika miezi ya hivi karibuni imetuma ishara za mfuatano za shauku ili kuanza 

shughuli hii kuu. Majukumu yaliyomo katika ujumbe uliotumwa kwenye makongamano ya 

Washauri tayari yanatafsiriwa katika mipango mahsusi ya utekelezaji. Miongo ya jitihada ya 

kishujaa imeitengeneza jumuiya na kujipatia kipimo kilichothibitika cha uwezo katika kulea 

ukuaji, ikiikomaza kwa ajili ya wakati huu. Miongo miwili ya mwisho, hasa, imechapuza kwa 

udhahiri ustadi huu uliosubiriwa kwa hamu kwa ajili ya uinukaji. 

       Katika kipindi hiki, uasili wa mfumo unaokua kwa ajili ya utendaji umewawezesha marafiki 

kuendelea kulea na kuboresha uwezo muhimu, ukiongeza matendo rahisi ya huduma mwanzoni, 

ukiongoza kwenye ruwaza za kueleweka zaidi za utendaji, ambazo kwa upande mwingine zilidai 

ukuzaji wa uwezo ambao bado tata zaidi. Kwa njia hii, mchakato wa mpangilio wa ukuzaji 

rasilimali watu na ujenzi wa jumuiya umeanzishwa katika maelfu ya klasta na, katika nyingi ya 

hizo, zinasonga mbele zaidi. Umakini haukutolewa pekee kwa muumini binafsi, au kwa jumuiya, 

au kwa asasi za Imani; washiriki wote watatu wasiotenganishwa katika mabadiliko ya Utaratibu 

mpya wa Ulimwengu wanasisimuliwa kwa nguvu za kiroho zinazoachiliwa kupitia ukunjukaji wa 

Mpango Mtakatifu. Dalili za ukuaji wao zinaonekana zaidi na zaidi: katika kujiamini kwamba 

waumini wasiohesabika wamepata kushiriki maelezo ya maisha ya Bahaú’llah na kujadiliana 

athari za Ufunuo Wake na Ahadi isiyo na kifani; katika makundi yaongezekayo ya roho ambazo, 

kama matokeo, zimevutiwa kwenye Hoja Yake na zinachangia kwenye upatikanaji wa muono 

Wake uunganishao; katika uwezo wa Wabaha’í na marafiki zao, kwenye ngazi ya umma kabisa 

ya jumuiya, kuelezea kinaganaga uzoefu wao wa mchakato wenye uwezo wa kubadili tabia na 

kujenga uwepo wa kijamii; katika idadi kubwa zaidi ya maana ya wale wenyeji kwenye nchi 

ambao, wajumbe wa asasi za Kibaha’í na mawakala, sasa wanaongoza shughuli za jumuiya zao; 

katika utegemezi, ukarimu, na kutoa kwa dhabihu kwenye Mfuko, muhimu sana kwa ajili ya 

uendelezaji endelevu wa Imani; katika uchanukaji wa uvumbuzi ambao haukuwahi kutokea wa 

mtu binafsi na matendo ya pamoja katika kusaidia shughuli za ujenzi wa jumuiya; katika shauku 



ya roho nyingi sana zisizo na ubinafsi katika mwanzo wa ujana ambao wanaleta nguvu kubwa 

kwenye kazi hii, kimuonekano kwa kujihusisha na elimu ya kiroho ya vizazi vichanga; katika 

kuinua tabia za kiroho za jumuiya kupitia mikusanyiko ya mara kwa mara kwa ajili ya ibada; katika 

uinukaji katika uwezo kwenye ngazi zote za utawala za Kibaha’í; katika utayari wa asasi, 

mawakala,  na watu binafsi kufikiri kwa muktadha wa mchakato, kusoma uhalisia wao wa karibu 

na kutathmini rasilimali zao katika mazingira wanamoishi, na kufanya mipango katika msingi huo; 

ambamo kwa sasa ni somo tendeshi la kawaida, ushauriano, utendaji, na tafakari ambavyo 

vimepalilia mkao wa silika wa kujifunza; katika utambuzi unaoongezeka kwa kinachomaanishwa 

kuleta matokeo kwenye Mafundisho kupitia matendo ya kijamii; katika uzidishwaji wa fursa 

zitafutwazo na kuchukuliwa kutoa mtazamo wa Kibaha’í kwenye mijadala inayoendelea katika 

jamii; katika utambuzi wa jumuiya ya ulimwengu kwamba, katika juhudi zake zote, inaharakisha 

utokezaji wa ustaarabu mtakatifu kwa kudhihirisha nguvu ya ujenzi wa jamii iliyomo ndani ya 

Hoja; kwa kweli, ndani ya ufahamu wa marafiki kwamba juhudi zao za kukuza mabadiliko ya 

ndani, kupanua duara la umoja, kushirikiana na wengine katika uwanja wa huduma, kusaidia idadi 

za watu kuchukua wajibu wao katika ukuaji wa kiroho, kijamii, na kiuchumi – na, kupitia juhudi 

zote hizi, kuleta hali njema ya ulimwengu – huelezea kusudi lenyewe hasa la dini. 

       Wakati hakuna kipimo kimoja kinachoweza kukamata ujumla wa maendeleo ya jumuiya ya 

Kibaha’í, mengi yaweza kuonwa kutokana na idadi ya klasta kote ulimwenguni ambako programu 

za ukuaji zimeanzishwa, ambazo, kwa shukrani kwa ajili ya neema zilizojaliwa na Uzuri wa Abha, 

tunathibitisha zimevuka elfu tano. Msingi mpana sana kama huu ulikuwa kwa ajili ya kubeba 

jukumu ambalo sasa linaukabili ulimwengu wa Kibaha’í – kuimarisha mchakato wa ukuaji katika 

kila klasta ambamo ulianza na kupanua zaidi ruwaza itajirishayo ya maisha ya jumuiya. Juhudi 

endelevu inayohitajika itakuwa nguvu zaidi.  Lakini matokeo yana uwezekano kuwa ya maana 

kubwa sana, hata kuweka kipindi cha historia. Hatua ndogo ndogo, zikiwa za mara kwa mara na 

za haraka, huongeza kwenye umbali mkubwa ulioendeka. Kwa kumakinikia kwenye upigaji hatua 

ambao lazima ufanyike katika klasta katika kipindi cha mwanzoni – mathalani, katika duru sita 

zitakazotokea kabla ya kumbukumbu ya kwanza ya kumbukumbu za miaka mia mbili – marafiki 

watafanya mengi kuleta lengo lao kwa ajili ya miaka yote mitano kukaribia kulifikia.  Katika kila 

duru zimewekwa fursa zinazopita kwa ajili ya kusonga mbele, uwezekano wa thamani kubwa 

ambao hautajirudia.                   

       Katika jamii kwa ujumla, ole, dalili za kuzidi kunyong’onyea kwa roho zinazidishwa na kuwa 

mbaya zaidi. Ni jinsi gani inagonga kwamba, vile watu wa ulimwengu wanavyoteseka kwa uhitaji 

wa tiba ya kweli na kugeuka wazima wazima kutoka tumaini moja lisilo la kweli hadi lingine, kwa 

pamoja mnaboresha chombo ambacho huunganisha mioyo na Neno la Mungu milele. Ni jinsi gani 

inagonga kwamba, katikati ya sauti kali zinazohitilafiana za mawazo mgando na maslahi 

yanayopingana ambayo huchipuka kila mahali kwa ukali zaidi, mnamakinikia juu ya kuwaleta 

watu pamoja ili kujenga jumuiya ambazo ni makimbilio  ya umoja. Mbali na kuwakatisheni tamaa, 

acha chuki za kiulimwengu na uhasama viwe ukumbusho wa jinsi gani kwa haraka roho 

ziwazungukazo huhitaji mafuta ya uponyaji ambayo nyinyi pekee mnaweza kuyawasilisha kwao. 



       Hii ni ya mwisho katika safu ya mfuatano wa Mipango ya Miaka Mitano Mitano. Kwenye 

hitimisho lake, awamu mpya katika ukuaji wa Mpango Mtakatifu itafunguka, ikiwa imejipanga 

kupeperusha jumuiya ya Baha’u’llah kuelekea karne ya tatu ya Kipindi cha Kibaha’i. Acha 

marafiki wa Mungu katika kila nchi watambue ahadi ya miaka hii michache iliyo mbele, ambayo 

itakuwa maandalizi makali kwa ajili ya kazi kubwa zaidi ambayo bado inakuja. Upeo mpana wa 

Mpango wa sasa unamwezesha kila mmoja kusaidia kazi hii, hata mchango wa mtu uwe mdogo 

kiasi gani. Tunawaomba nyinyi, watendakazi wenzetu wathamaniwao, mumhusuduo Yule 

Ambaye ni Mpendwa Sana wa malimwengu, kutobakisha juhudi yoyote katika kutumia yote 

mliyojifunza na kila uwezo mliopewa na Mungu na ujuzi mlionao kuendeleza Mpango Mtakatifu 

kuelekea hatua yake muhimu ifuatayo. Kwenye maombi yenu ya shauku kwa ajili ya msaada wa 

mbinguni tunaongeza yetu, yanayotolewa kwenye Makaburi Matakatifu, kwa niaba yenu wote 

mnaoshughulika kwa ajili ya Hoja hii ikumbatiayo wote. 
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