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Kwa Wabaha'i wa Ulimwengu 

Marafiki Wapendwa sana,  

Ona jinsi jumuiya ya Jina Kuu Kabisa iinukavyo! Kwa mwaka mmoja tu uliomalizika tangu 

uanzishwaji wa Mpango mpya, taarifa hushuhudia juu ya kiwango cha kile kinachojaribiwa na 

kinachoanza kukamilika. Ili kuleta nguvu kubwa zaidi kwa programu 5,000 za ukuaji kunadai 

kiwango cha jitihada isiyokuwa na historia kabisa. Pamoja na ushikiliaji thabiti wa kanuni za 

kimsingi za Mpango, idadi kubwa ya marafiki wanatekeleza mahitaji yake, wakionesha msimamo 

na dhabihu katika ubora wa muitiki wao. Kama ilivyotazamiwa, baadhi ya programu za ukuaji 

wenye nguvu ambazo zimekuwa zikidumishwa kwa muda mrefu, zinakuwa mabwawa ya maarifa 

na rasilimali, zikitoa msaada kwa maeneo yazizungukazo na kurahisisha usambazaji wa haraka wa 

tajiriba (uzoefu) na umaizi. Vituo vya shughuli zenye nguvu—ule ujirani na vijiji ambako kazi ya 

ujenzi wa jumuiya imetiliwa nguvu nyingi sana—inathibitisha kuwa eneo oevu kwa ajili ya 

mbadiliko wa pamoja. Kikosi kilichopanuliwa zaidi na chenye nguvu cha Washauri Wasaidizi na 

wasaidizi wao kinachochea jitihada za waumini, kikiwasaidia kupata muono wa jinsi ya 

kuendeleza mchakato wa ukuaji katika mazingira mbalimbali na kuainisha mbinu ambazo hukidhi 

hali ndani ya kila klasta. Zikisaidiwa na Mabaraza yao husika ya Kiroho ya Kitaifa, Halmashauri 

za Kibaha'i za Kanda zinajifunza jinsi gani kasi ya Mpango inavyoweza kujengwa kupitia msafa 

katika klasta mbalimbali kwa mmoja, ambapo katika baadhi ya nchi ndogo zaidi zisizo na 

Halmashauri, vyombo vipya kwenye ngazi ya kitaifa vinaanza kufanya vivyo hovyo. Ingawa, 

kama ambavyo ingeweza kutarajiwa kwa mchakato wowote hai na unaokua, maendeleo ya kasi 

yanayoshuhudiwa katika baadhi ya sehemu hayatatokea kwingineko, jumla ya idadi ya programu 

za ukuaji wenye nguvu ulimwenguni tayari inaanza kupanda. Zaidi, tunafurahi kuona kwamba 

ushiriki katika shughuli za Mpango umeongezeka kwa udhahiri katika duru zake nne za mwanzo.  

Ishara zisingeweza kuwa za kutarajiwa zaidi, wakati huo, kwa kile ambacho kingeweza kuletwa 

na mwaka ujao. Na je, ni nini kinachoweza kustahili zaidi kumtolea Uzuri Uliobarikiwa kwenye 

kumbukumbu ya miaka mia mbili ya kuzaliwa Kwake kuliko jitihada ya dhati ya wapendwa Wake 

ya kuongeza ufikiwaji wa Imani Yake? Ya kwanza kati ya sherehe mbili pacha inayotarajiwa 

kusherehekewa na ulimwengu wa Kibahá’í hivyo ni tukio lenye matarajio ya kusisimua mno. 

Ukitazamwa bara bara, mwaka huu hutoa fursa moja kubwa kabisa ya ulimwengu mzima ambayo 

haijawahi kutokea, kwa ajili ya kuiunganisha mioyo kwa Bahá’u’lláh. Katika miezi ijayo, hebu 

sote tuwe wafahamivu wa nafasi hii ya thamani na tuwe macho kwa fursa zinazoweza kujitokeza 

katika kila nafasi kwa ajili ya kuwafahamisha wengine juu ya maisha na utume Wake adhimu. 

Kwa fursa ya ufundishaji ambayo hivi sasa ipo mbele ya ulimwengu wa Kibaha'i kuweza 

kutwaliwa kwenye kiwango chake kikamilifu, mawazo ya kiubunifu huhitaji kutolewa kwenye 

maongezi ambayo yangekunjuka na kila aina ya mtu. Wakati wa maongezi ya maana kama hayo, 

uelewa huinuliwa na mioyo hufunguliwa—wakati mwingine papo hapo. Katika kazi hii yenye 

thamani wote hupata wito, na kwa shangwe ambayo hutokana na kujihusisha katika kazi hii 



ambayo pasiwepo wa kujinyima mwenyewe. Tunamsihi Yule Mpendwa mmoja kwamba mwaka 

wote huu wa kutimiza sherhe ya miaka mia mbili uweze kujazwa na shangwe ambayo ni safi na 

tamu kabisa: ya kuiambia roho nyingine juu ya mapambazuko ya Siku ya Mungu.  

Wajibu ambao lazima utimizwe na kundi la waaminifu unashinikizwa zaidi na hali ya machafuko, 

kutoaminiana, na wingu lililotanda ulimwenguni. Kwa kweli, marafiki wanapaswa kutumia kila 

fursa kuangazia nuru ambayo inaweza kumulika njia na kuwapa uhakika wale wenye mashaka, 

tumaini kwa wanaokata tamaa. Tunakumbushwa juu ya ushauri uliotolewa na Mlezi kwa jumuiya 

moja ya Kibaha'i kwa maneno ambayo huonekana yalikusudiwa kwa ajili ya wakati wetu: "Wakati 

mfumo wa jamii ya siku hizi unavyong’oka na kuvunjika chini ya mkazo na msongo wa matukio 

ya kutisha na majanga, kadiri nyufa zitiavyo mkazo mpasuko unaotenganisha taifa kutoka taifa, 

tabaka kutoka tabaka, mbari kutoka mbari, na itikadi kutoka itikadi, zinavyoongezeka, watendaji 

wa Mpango sharti wadhihirishe mshikamano mkubwa zaidi katika maisha yao ya kiroho na 

shughuli za kiutawala, na kuonesha kiwango cha juu zaidi cha jitihada za pamoja, cha kusaidiana, 

na cha maendeleo patanifu katika shughuli zao za pamoja." Daima wakisisitizia juu ya umuhimu 

wa kiroho wa kazi ya Imani na dhamira yenye lengo moja ambayo kwayo waumini wanapaswa 

kutekeleza majukumu yao matakatifu, Shoghi Effendi vile vile alionya dhidi ya kuwa na sehemu 

yoyote katika mabishano ya kisiasa, mitego na magomvi. "Acha wainuke juu ya umaalum wote na 

ufuasi wa vyama.," yeye aliasa mahali pengine, "juu ya mabishano yasiyo ya maana, hila ndogo 

ndogo, tamaa za mpito vinavyoufadhaisha uso, na kuushughulisha ulimwengu unaoendelea 

kubadilika." Haya ni mapovu na manyunyu yasiyoepukika yanayorushwa kama wimbi baada ya 

wimbi likiitetemesha jamii yenye zahama na iliyogawanyika. Ni mengi mno ya kuweza 

kuhangaikiwa pamoja na masumbufu ya aina hii. Kama kila mfuasi wa Bahá'u'lláh ajuavyo fika, 

hatma ya ustawi wa binadamu inategemea juu ya tofauti zake kuweza kuvukwa na umoja wake 

kusimamishwa imara. Kila mchango anaoutoa Mbaha'i kwa maisha ya maisha ya jamii yao 

umekusudiwa kukuza umoja; kila jitihada ya ujenzi wa jumuiya inaelekezwa kwenye kusudi hilo 

hilo. Kwa wale waliochoshwa na ugomvi, jumuiya zinazokua chini ya kivuli cha Jina Kuu Kabisa 

hutoa mfano wenye nguvu wa kile ambacho umoja unaweza kutimiza.  

Tunatoa sifa kwa Bwana wa Mabwana kwa kuona wengi wa wapendwa Wake, katika namna 

nyingi, wakijitoa vyote ili bendera ya umoja wa binadamu iweze kuinuliwa juu. Marafiki mpendwa 

mno: Wakati mwaka wenye heri kabisa uanzavyo sasa, je, isingewezekana kila mmoja wetu 

kutafakari ni nini matendo ya mbinguni ambayo rehema Zake zaweza kutusaidia kutenda? 

 

Umesainiwa na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu 


