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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

Riḍván 2019 

 

Kwa Wabahá’i wa Ulimwengu  

 

 

Marafiki wapendwa sana,  

 

Wakati Tamasha Kuu Kabisa likikaribia, tumehamalishwa kwa hisia za shukrani na matazamio—

shukrani kwa maajabu ambayo Bahá’u’lláh amewawezesha wafuasi Wake kutimiza, matazamio 

ya kile siku za usoni hubeba.  

 

Msukumo uliyofanyizwa na sherehe za kiulimwengu za miaka mia mbili ya Kuzaliwa kwa 

Bahá’u’lláh ndiyo kwanza tu umekua. Maendeleo yaliyochapuzwa ya jumuiya ya Kibahá’í, 

uinukaji wake wa uwezo, na werevu wake wa kuchota nguvu za wanajumuiya wake zaidi 

hujitokeza waziwazi kutokana na muhtasari wa mafanikio yake ya kiulimwengu ya hivi karibuni. 

Miongoni mwa haya, ongezeko la shughuli za ujenzi wa jumuiya hususani hujipambanua kipekee 

sana. Mpango wa Miaka Mitano wa sasa hufuatia miaka ishirini ya jitihada zilizofanywa na 

ulimwengu wa Kibahá’í kuboresha kiutaratibu na kuzidisha shughuli hizi—lakini ya kusifika, 

katika miaka miwili na nusu ya kwanza ya Mpango, idadi ya shughuli za msingi pekee iliinuka 

kwa zaidi ya nusu. Jumuiya ya kiulimwengu imeonesha uwezo kuwashirikisha, kwa wakati 

wowote ule, zaidi ya watu milioni moja katika shughuli hizo, ikiwasaidia kuchunguza na kuitika 

kwenye uhalisia wa kiroho. Katika kipindi hicho hicho kifupi, idadi ya mikusanyiko ya sala 

iliongezeka takribani mara mbili—muitikio uliohitajika zaidi kwa mifarakano ikuayo ya jamii ya 

binadamu kutoka Chanzo cha matumaini na majaliwa. Maendeleo haya hubeba ahadi maalum, 

kwani mikutano ya ibada hupenyeza ari mpya katika maisha ya jumuiya. Ikifumwa na jitihada za 

kielimu kwa rika zote, inaimarisha kusudi bora kabisa la jitihaza hizo: kukuza jumuiya 

zilizojipambanua kwa jinsi ya ibada yao kwa Mungu na huduma yao kwa wanadamu. Hii 

haidhihiriki zaidi popote kuliko katika zile klasta ambako ushiriki wa idadi kubwa katika shughuli 

za Kibahá’í unadumishwa na marafiki wamepita hatua ya tatu ya ukuaji katika maendeleo yao ya 

kijamii. Tumefurahishwa kuona kwamba idadi ya klasta ambako mchakato wa ukuaji umepiga 

hatua kwa kiwango hiki tayari zimezidishwa zaidi ya mara mbili tangu kuanza kwa Mpango na 

sasa zipo kwenye mia tano hivi.                           

 

Mapitio haya mafupi hayawezi kutendea haki kiwango cha mabadiliko ambayo yanaendelea. 

Matazamio kwa miaka miwili iliyobakia ya Mpango ni yenye kutia moyo. Mengi yametimizwa 

kwa mwaka huu uliopita kwa kueneza kwa mapana ujifunzaji kutoka katika program imara za 

ukuaji katika klasta ambazo, kama tulivyotarajia, zimekuwa bwawa la maarifa na rasilimali. Kituo 

cha Ufundishaji cha Kimataifa, Washauri, na wasaidizi wao wasiochoka hawakuzuiwa na 

chochote kuhakikisha kwamba marafiki katika sehemu zote za ulimwengu wanaweza kunufaika 

kutokana na uchapuzaji huu katika kujifunza na kutumia umaizi unaopatikana kwenye uhalisia 
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wao wenyewe. Tunafurahi kuona kwamba katika idadi iongezekayo ya klasta, na katika ujirani na 

vijiji vilivyomo ndani mwake, kiini cha marafiki kimeibuka ambao kwa kupitia utendaji na tafakari 

wanagundua kile kinachohitajika, kwa wakati maalum, ili mchakato wa ukuaji usonge mbele 

katika mazingira yao. Wanachota kwenye chombo chenye nguvu, taasisi, ambapo kupitia kwacho 

uwezo wa kuchangia kwenye ustawi wa kiroho na kimwili wa jumuiya huchochewa, na wakati 

watendapo, idadi ya wale wanaojumuika nao inaongezeka. Kwa kawaida, hali hutofautiana kwa 

kiasi kikubwa kutoka sehemu moja hadi nyingine, kama ilivyo kwa sifa bainifu za ukuaji. Lakini 

kwa kupitia upambanaji wa kiutaratibu, kila mmoja anaweza kutoa mchango unaofaa zaidi na zaidi 

kwa kazi iliyopo mbele yetu. Katika kila hali, kuna shangwe takatifu katika kuzishirikisha roho 

zingine katika mazungumzo yenye maana na yainuayo moyo ambayo husababisha, ama kwa 

haraka au taratibu, msisimko wa athari za kiroho. Kadiri mwali uliowashwa katika moyo wa 

muumini ulivyo mwangavu zaidi, ndivyo itakavyokuwa kubwa zaidi nguvu ya mvuto ihisiwayo 

na wale wanaopata joto lake. Na kwa moyo ulioteketezwa kwa upendo wa Bahá’u’lláh, ni kazi 

gani ifaayo zaidi inayoweza kufikiriwa kuliko kutafuta moyo wa undugu, kuwatia moyo kadiri 

waingiavyo katika njia ya huduma, kuambatana nao kadiri wapatavyo tajiriba na—pengine 

shangwe kuu kabisa ya zote—kuona roho zikithibitishwa katika imani yao, zikiinuka kwa 

kujitegemea, na kuwasaidia wengine kwenye safari hiyo hiyo. Haya ni miongoni mwa mambo 

yahusudiwayo kabisa kushinda yote ya nyakati zote ambapo maisha haya ya mpito hudiriki.     

 

Matarajio kwa ajili ya kuendeleza shughuli hii ya kiroho yanafanywa ya kusisimua zaidi kwa 

kukaribia kwa sherehe ya miaka miambili ya Kuzaliwa kwa Báb. Kama ilivyokuwa sherehe ya 

miaka mia mbili iliyoitangulia, maadhimisho haya ni wasaa wa thamani isiyopimika. Yanawapa 

Wabahá’í wote fursa za ajabu kwa ajili ya kuwaamsha wale walio karibu yao kwenye Siku ya 

Mungu, kwenye mmiminiko usio wa kawaida wa rehema za mbinguni zilizoashiriwa kwa utokeaji 

wa Wadhihirishaji wawili wa Kiumbe Mtakatifu, Nyota chanjari Ambao waliuangazia upeo wa 

ulimwengu. Kiwango cha kile kinachowezekana katika duru mbili zijazo kinajulikana kwa wote 

kutokana na tajiriba ya sherehe za miaka mia mbili miaka miwili iliyopita, na yale mafunzo yote 

yaliyopatikana katika tukio lile lazima yaelekezwe katika mipango kwa ajili ya Sherehe Pacha za 

Kuzaliwa za mwaka huu. Kadiri maadhimisho ya miaka mia mbili yanavyokaribia, tutafanya 

maombi ya mara kwa mara kwa niaba yenu katika Makaburi Matakatifu, tukisali kwamba jitihada 

zenu za kumuenzi Báb istahilivyo zitafanikiwa katika kuendeleza Hoja Aliyoibashiri.                 

 

Mwisho wa karne ya kwanza ya Zama za Ujenzi ni miaka miwili na nusu tu kutoka sasa. 

Itahitimisha miaka mia moja ya jitihada za wakfu kuimarisha na kupanua msingi uliowekwa kwa 

kujitoa dhabihu kabisa wakati wa Zama za Kishujaa za Imani. Wakati huo jumuiya ya Kibahá’í 

pia itaadhimisha miaka mia moja ya Kupaa kwa ‘Abdu’l-Bahá, ndiyo wakati ule ule ambapo 

Bwana aliachiwa huru kutokana na mipaka ya ulimwengu huu kwenda kuungana na Baba Yake 

katika viunga vya utukufu wa mbinguni. Maziko Yake, ambayo yalifanyika siku iliyofuata, 

lilikuwa ni tukio “ambalo mfano wake Palestina ilikuwa haijahi kushuhudia kamwe”. Kwenye 

hitimisho lake, mabaki Yake ya umauti yalipumzishwa ndani ya kuba ya Kaburi kubwa, zuri la 

Báb.  Walakini, ilitaamaliwa na Shoghi Effendi kwamba huu ungekuwa ni utaratibu wa muda tu. 

Kaburi Takatifu lilikuwa liinuliwe, lenye sifa zinazolistahili daraja la kipekee la ‘Abdu’l-Bahá, 

kwa wakati muafaka.           
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Wakati huo umewadia. Ulimwengu wa Kibahá’í unaitwa kujenga jumba ambalo milele 

litayakumbatia yale mabaki matakatifu. Litajengwa katika viunga vya Bustani ya Riḍván, kwenye 

ardhi iliyowekwa wakfu na nyayo za Uzuri Uliobarikiwa; Kaburi Takatifu la ‘Abdu’l-Bahá  hivyo 

litakuwa kwenye hilali iliyopo kati ya Makaburi Matakatifu huko ‘Akká na Haifa. Kazi ya 

mipango ya usanifu inaendelea, na taarifa zaidi itatolewa katika miezi ijayo.   

 

Hisia za furaha ya kupita kiasi hivi sasa zinafura ndani mwetu, kadiri tunavyotafakari mwaka ulio 

mbele yetu na yale yote unayoyatarajia. Tunatazamia kwa kila mmoja wenu—wale 

wajishughulishao na utoaji wa huduma kwa Bahá’u’lláh, wakifanya kazi katika kila taifa kwa ajili 

ya hoja ya amani—kutimiza wito wenu mkuu.       
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