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Kwa Wabahá’í wa Ulimwengu 

Marafiki wapendwa sana, 

 

Uhalisia wa aina mbili unaojitokeza umetuchochea tuwaandikie maneno haya. Uhalisia wa kwanza 

ni utambuzi unaoongezeka kote ulimwenguni wa hatari zinazoonekana kubwa na za kutisha 

ziletwazo na gonjwa hatari la homa ya mapafu linalosababishwa na virusi vya corona. Katika nchi 

nyingi, licha ya jitihada kubwa na za makusudi za pamoja za kuzuia janga hili, hali tayari ni tete, 

ikileta maafa kwa familia na watu binafsi na kuitumbukiza jamii nzima katika mfadhaiko. 

Mawimbi ya mateso na huzuni yanakunjuka eneo moja baada ya lingine, na yatayadhoofisha 

mataifa mbalimbali, kwa nyakati mbalimbali, kwa njia mbalimbali.         

Uhalisia wa pili, ule ambao huonekana dhahiri zaidi kila siku, ni nguvu thabiti na isiyopunguka ya 

ulimwengu wa Kibahá’í mbele ya changamoto ambayo haina mfano wake katika kumbukumbu 

zilizopo. Muitikio wenu umekuwa wa kipekee. Tulipowaandikia wakati wa Naw-Rúz mwezi 

mmoja uliopita, tulikuwa na shauku ya kusisitizia sifa za kuvutia zinazooneshwa na jumuiya 

ambazo mtindo wake wa kawaida wa shughuli umevurugwa. Yale yote yaliyotukia katika majuma 

ya kati, wakati ambapo marafiki wengi hawakuwa na budi kukubaliana na vizuizi vilivyoongezeka 

kiukali, yameongeza tu hisia zetu za uvutiwaji. Zikijifunza kutokana na tajiriba iliyopatikana 

katika sehemu zingine za ulimwengu, baadhi ya jumuiya zimepata njia salama na za kiubunifu za 

kuinua ufahamu wa mahitaji ya afya ya umma ndani ya jamii. Uangalifu maalum unawekwa kwa 

wale ambao wapo katika hatari zaidi kupata virusi na dhiki za kiuchumi zitokanazo na ueneaji 

wake; ari zilizoandikwa katika Huduma ya Habari ya Ulimwengu wa Kibahá’í (Bahá’í World 

News Service) kuhusiana na hili ni konzi tu ya idadi isiyohesabika inayoendelea. Hizi 

hushamirishwa na jitihada za kuchunguza, kuendeleza na kukuza zile sifa za kiroho ambazo 

huhitajika zaidi katika wakati huu. Nyingi ya jitihada hizo kiulazima zinatokea katika ngazi za 

familia au katika upekee, lakini pale ambapo hali huruhusu au vyombo vya mawasiliano hufanya 

iwezekane, hali ya mshikamano usio wa kawaida unalelewa kwa bidii miongoni mwa roho 

zinazoshirikiana hali zifananazo. Nguvu ya maisha ya kijumuiya, muhimu sana kwa ajili ya 

maendeleo ya wote, haitadhibitiwa.   

Mioyo yetu imeinuliwa kwa kuona jinsi Mabaraza ya Kiroho ya Kitaifa kwa uwezo, majemadari 

wasiochoka wa Jeshi la Mwanga, yalivyoziongoza jumuiya zao na kubumba muitikio wao kwa 

janga hili. Yamekuwa yakisaidiwa vyema na Washauri na wasaidizi wao ambao, kama kawaida, 

kishujaa wameinua juu kiwango cha huduma yenye upendo. Wakati wakibakia waliofahamishwa 

vyema kuhusiana na hali zibadilikazo kwa haraka mara kwa mara katika nchi zao, Mabaraza 

yamefanya yale maandalizi ya lazima kwa ajili ya kusimamia shughuli za Hoja na hususan kwa 

ajili ya kuendesha chaguzi, pale ambapo haya huwezekana. Kupitia mawasiliano ya mara kwa 



mara, asasi na mawakala zimetoa ushauri wa busara, zikiwaondoa shaka, na kuwatia moyo bila 

kukoma. Katika mazingira mengi, wameanza pia kubaini mada zenye kujenga ambazo zinaibuka 

kutoka katika mijadala inayofunguliwa katika jamii zao. Matarajio tuliyoyaeleza katika ujumbe 

wetu wa Naw-Rúz, kwamba jaribu hili la ustahimilifu wa jamii ya binadamu lingeipa umaizi 

mkubwa zaidi tayari linatambuliwa. Viongozi, watu mashuhuri wenye fikra, na watoa maoni 

wameanza kuchunguza dhana za kimsingi na matamanio ya kiujasiri ambayo, kwa nyakati za hivi 

karibuni, kwa kiasi kikubwa yamekuwa yakikosekana katika mijadala ya kijamii. Kwa wakati huu 

hizi ni dalili za awali tu, lakini huonesha uwezekano kwamba wakati wa utambuzi wa pamoja 

unaweza kuwa katika upeo wetu.                   

Faraja tunayoipata tuonapo uthabiti wa ulimwengu wa Kibahá’í ukijidhihirisha wenyewe 

kivitendo inapunguzwa na huzuni yetu kwa madhara ya gonjwa hili hatari lililoenea pote kwa jamii 

ya binadamu. Ole, tunatambua kwamba waumini na washirika wao pia hushiriki mateso haya. 

Umbali kutoka kwa marafiki na ndugu ambao, kufuatia mahitaji ya usalama wa umma, watu wengi 

sana ulimwenguni sasa wanauendeleza, kwa baadhi, utatoa njia kwa mtengano wa kudumu. Kila 

mapambazuko inaonekana yakini kwamba maumivu makali yatastahimiliwa zaidi kabla machweo 

ya jua. Hebu ahadi ya muungano tena katika falme za milele itoe kitulizo kwa wale ambao 

hupoteza wapendwa wao. Tunasali kwa ajili ya ahueni ya mioyo yao, na ili rehema na neema za 

Mungu ziwazunguke wale ambao elimu yao, maisha yao, nyumba zao au hata njia zao zenyewe 

za kujipatia riziki zinawekwa hatarini. Kwenu nyinyi, na kwa wale mnaowapenda sana, na kwa 

washirika wenu wote, tunamuomba Bahá’u’lláh na kusihi baraka Zake na fadhili.    

Japokuwa njia ambayo lazima isafiriwe ni ndefu na yenye sulubu ihitajiyo nguvu, tuna imani 

kubwa mno katika ushupavu wenu na dhamiri yenu kuona mwisho wa safari. Mnachota kutoka 

katika ghala ya matumaini, imani, na ukarimu, mkitanguliza mahitaji ya wengine kabla ya yenu 

wenyewe, mkiwawezesha wale ambao wamenyimwa waweze kusitawishwa kiroho, wale ambao 

wana kiu iongezekayo kwa ajili ya majibu kutoshelezwa, na wale ambao hutamani kufanya kazi 

kwa ajili ya uboreshaji wa ulimwengu waweze kupewa zana. Kutoka kwa wafuasi waliojifunga 

kibwebwe wa Uzuri Mkamilifu, ni vipi tungetegemea pungufu ya haya?   
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