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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

Ridván 2024 

 

 

Kwa Wabahá’í wa Ulimwengu 

Marafiki wapendwa sana, 

 

Miaka miwili ya jitihada za kuogofya za miaka tisa imepita kwa kasi. Marafiki wa Mungu 

wameyapokea malengo yake kwa uthabiti moyoni. Katika ulimwengu mzima wa Kibahá’i 

kuna kina kiongezekacho cha uelewa kuhusu kile kinachohitajika kuendeleza zaidi mchakato 

wa ujengaji jumuiya na kusababisha mabadiliko ya ndani kabisa ya kijamii. Lakini kwa kila 

siku ipitayo, tunaona vile vile hali ya ulimwengu ukiendelea kukata tamaa zaidi, migawanyiko 

yake mikubwa zaidi. Wasiwasi uongezekao ndani ya jamii na baina ya mataifa huathiri watu 

na maeneo kwa namna nyingi sana.  

Hili huhitaji mwitikio kutoka kwa kila roho yenye dhamira njema. Sote tunafahamu pia 

kwamba jumuiya ya Jina Kuu Kabisa haiwezi kutarajia kutoathiriwa na mateso ya jamii. Hata 

hivyo, ingawa huathiriwa na mateso haya, haikanganywi nayo; inahuzunishwa na shida za 

binadamu, lakini haivunjwi moyo nazo. Shauku ya dhati sharti ichochee juhudi endelevu za 

kujenga jumuiya ambazo hutoa matumaini badala ya kukatisha tamaa, umoja badala ya 

migogoro. 

Shoghi Effendi alielezea kwa udhahiri jinsi mchakato wa “uharibifu uendeleao wa shughuli za 

kibinadamu” unavyotokea sanjari na mchakato mwingine, mchakato wa uunganishaji, ambao 

kupitia huo “Safina ya wokovu wa wanadamu”, “kimbilio la mwisho” la jamii, inaendelea 

kujengwa. Tunafurahia kuona, katika kila nchi na eneo, watendaji wa kweli wa amani 

wakijishughulisha na ujenzi wa kimbilio hili. Tunauona katika uwajibikaji wa kila moyo 

ukiwashwa kwa upendo wa Mungu, familia ikifungua nyumba yake kwa marafiki wapya, 

wenzi wakitumia mafundisho ya Baha’u’lláh kutatua matatizo ya kijamii, jumuiya ikiimarisha 

desturi ya kusaidiana, ujirani au kijiji vikijifunza kuanzisha na kudumisha matendo ya lazima 

kwa ajili ya maendeleo yake yenyewe ya kiroho na kimwili, eneo likibarikiwa kwa uibukaji 

wa Baraza jipya la Kiroho. 

Mbinu na nyenzo za Mpango huiwezesha kila roho kuchangia sehemu ya kile ambacho 

binadamu huhitaji katika siku hii. Mbali na kutoa kitulizo cha muda kwa ajili ya matatizo ya 

wakati huu, utekelezaji wa Mpango ni mbinu ambayo kwayo michakato ya ujengaji, ya muda 

mrefu, inayokunjuka kizazi hadi kizazi, inaanzishwa katika kila jamii. Haya yote hulenga 

kwenye hitimisho la haraka, lisiloepukika: Sharti pawepo na ongezeko endelevu la kasi la wale 

wanaotoa muda wao, nguvu zao, umakinifu wao kwenye mafanikio ya kazi hii.  

Wapi kwingine bali katika kanuni ya Baha’u’lláh ya umoja wa jamii ya binadamu ambako 

ulimwengu unaweza kupata muono mpana vya kutosha kuunganisha vipengele vyake vyote 

anuwai? Kwa namna gani nyingine bali kwa kutafsiri muono huo katika utaratibu uegemeao 

juu ya umoja katika anuwai ambavyo ulimwengu unaweza kuponya mipasuko ya kijamii 

inayougawa? Nani mwingine awezaye kuwa chachu ambayo kwayo watu wa ulimwengu 
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wanaweza kugundua njia mpya ya maisha, ambayo ni njia ielekeayo amani ya kudumu? Basi 

nyoosheni kwa kila mtu mkono wa urafiki, wa jitihada ya pamoja, wa huduma ya pamoja, wa 

ujifunzaji wa pamoja, na songeni mbele kama kitu kimoja.  

Tunatambua ni kiasi gani cha uchangamfu na nguvu kinachozalishwa katika jamii yoyote na 

vijana wake wanaoamshwa kuelekea muono wa Baha’u’lláh na kuwa manguli wa Mpango. Na 

hivyo, ni kwa wema mkubwa kiasi gani, ujasiri, na kumtegemea kabisa Mungu sharti vijana 

wa Kibahai waazimie kuwafikia vijana wa rika lao na kuwaleta katika kazi hii! Wote sharti 

wasonge mbele, lakini vijana sharti wapae.  

Uharaka wa saa ya sasa haupaswi kuzuia furaha maalum ambayo hutokana na huduma. Mwito 

kwa huduma ni wito uinuao, ukumbatiao vyote. Huvutia kila roho aminifu, hata zile 

zielemewazo na majukumu na wajibu. Kwa kuwa katika njia zote ambamo roho hiyo aminifu 

inajishughulisha mnaweza kugundulika ibada iliyojikita mizizi na shauku ya milele kwa ajili 

ya usitawi wa wengine. Sifa kama hizo huleta upatano kwa maisha yenye mahitaji mengi. Na 

nyakati nzuri kabisa kati ya zote za moyo uliowashwa ni zile zilizotumiwa kuwa pamoja na 

kina dada na kina kaka wa kiroho, wakihudumia jamii yenye uhitaji wa kusitawishwa kiroho.  

Katika Makaburi Matakatifu, kwa mioyo ifurikayo, tunamshukuru Baha’u’lláh kwa kuwainua 

na kuwafunza katika njia Zake, na tunamsihi Yeye awashushie baraka Zake.  

 

 

Nyumba ya Haki ya Ulimwengu 

 

 

 


