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Kwa Wabahai wote wa Ulimwengu 

Marafiki wapendwa sana, 

          Tukiwa tumebakiwa na mwaka mmoja tu kabla ya awamu ya kwanza ya Mpango wa 

Miaka Tisa kumalizika, tuna shauku ya kutoa taarifa kuhusu maendeleo yake—jinsi, kupitia 

mifano ing'aayo ya jitihada adilifu, muono uliotolewa na Imani unaijaza mioyo zaidi na zaidi 

matumaini. 

          Mchakato wa ukuaji unaendelea kuimarika. Mafanikio mapya ya kuvutia yametokea 

katika maeneo mbalimbali, ambako maendeleo makubwa hayakuwahi kushuhudiwa hapo 

awali, kwa kuwa mbegu ya Imani imetoa vichipukizi vipya vya kijani na uwezo wa kufanya 

kazi na roho nyingi kwa wakati mmoja umeanza kuibuka. Maendeleo haya mara nyingi 

yamewezeshwa na watangulizi waliojitoa ambao, mioyo ikiwaka kwa upendo wa Bwana wao, 

wameharakia kwenda kutangaza ndani na nje kwa idadi ivutiayo. Katika klasta ambako 

programu ya ukuaji tayari ilikwishaanza, umakinifu mpya umetolewa katika kutumia, kwa 

ubunifu na ustadi, ile mikakati na hatua za utekelezaji zitambulikazo ambazo zitawawezesha 

marafiki kuvuka hatua ya pili na ya tatu. Na katika klasta zenye nguvu iliyothibitishwa, dalili 

za nguvu za Imani za ujengaji jamii zinazidi kuwa wazi, kwa kuwa mtindo changamfu na 

ubadilishao wa maisha ya Kibah’ái unakumbatiwa na kundi liongezekalo la roho 

zilizoamshwa. 

          Wakati huo huo, ushirikiano na jamii mashinani umepiga hatua kubwa. Jitihada zenye 

mwelekeo wa kijamii za shughuli za kijamii zinazolenga juu ya elimu zimeongezeka kwa kasi 

sana, lakini jitihada zingine pia zimeendelea, katika maeneo kama kilimo, afya, mazingira, 

uwezeshaji wa wanawake na sanaa. Maendeleo ya aina hii yanaonekana wazi kabisa katika 

klasta zenye nguvu zaidi, ambapo vijiji vingi au ujirani—hata mtaa mmoja au jengo lenye idadi 

kubwa ya watu—ni makazi ya watu yanayopitia uinuaji unaotokana na kutafsiri kanuni za 

Imani kuwa uhalisia dhahiri. Katika baadhi ya maeneo, viongozi wa kiraia na watu wenye 

jukumu la elimu ya watoto au maendeleo ya kijamii katika ngazi ya mahali siyo tu 

wanawageukia Wabahá’í kwa ajili ya mitazamo, bali wanataka kushirikiana katika kutafuta 

suluhu za kivitendo.  Zaidi ya hayo, tunafurahi kuona kwamba katika ngazi za kitaifa na 

kimataifa, mbinu ya Kibahá’í kwa baadhi ya mijadala muhimu inavutia fikra na haiba 

inayoongezeka. 

          Mpango wa Miaka Tisa hutegemea juu ya mchakato mkubwa wa kiulimwengu wa 

ujifunzaji ambao ni wenye ufanisi katika nyanda za juu za Bolivia kama ilivyo katika vitongoji 

vya Sydney. Mchakato huu wa ujifunzaji umeibua mikakati na hatua zinazoweza kubadilika 

kulingana na kila mazingira. Ni wa kimpangilio; ni wa kiasili; ukumbatiao vyote. Unaunda 

miunganiko, ukichanua kuwa uhusiano wenye nguvu, miongoni mwa familia, miongoni mwa 

majirani, miongoni mwa vijana na miongoni mwa wote walio tayari kuwa manguli katika 

shughuli hii tukufu. Unainua jumuiya zinazojawa na uwezo. Unawezesha utimizwaji wa 

matamanio ya hali ya  juu wanayopeana watu ambao walikuwa wametengana kwa sababu ya 



kijiografia, lugha, utamaduni au malezi lakini sasa wamesikia na kuitikia mwito wa ulimwengu 

wa Bahá’u’lláh “kujitahidi bila kukoma kwa ajili ya uboreshaji wa maisha ya mmoja kwa 

mwingine.” Na unategemea kabisa juu ya nguvu iimarishayo ya Neno la Mungu—ile “nguvu 

iunganishayo”, “mwendeshaji wa roho na muunganishaji na mrekebishaji katika ulimwengu 

wa wanadamu”—na juu ya shughuli endelevu unaozivuvia. 

          Dhidi ya utusitusi wa anga yenye dhoruba, jinsi gani unavyong'aa mwanga unaotokana 

na juhudi zenu za kujitoa! Hata wakati dhoruba  inapochaga ulimwenguni, mahali pa usalama 

patakapowahifadhi wanadamu panajengwa katika nchi, kanda na klasta. Lakini kuna mengi ya 

kufanya. Kila jumuiya ya kitaifa ina matarajio yake kwa ajili ya maendeleo yanayopaswa 

kufikiwa katika awamu hii ya mwanzo ya Mpango. Muda unakwenda. Marafiki wapendwa, na 

watangazaji wa mafundisho matakatifu, na mashujaa wa Uzuri Uliobarikiwa—juhudi zenu 

zinahitajika sasa. Kila maendeleo yaliyofikiwa katika miezi inayopita upesi kabla ya Riḍván 

ijayo yataiandaa vyema jumuiya ya Jina Kuu Kabisa kwa kile itakachopaswa kukitimiza katika 

awamu ya pili ya Mpango. Acha muweze kujaaliwa mafanikio. Kwa hilli tunamsihi Bwana 

mwenye enzi; kwa hili tunaomba sana msaada Wake usioshindwa; kwa hili tunamsihi Yeye 

awatume malaika Wake awapendao mno kumsaidia kila mmoja wenu. 

 

 

Imesainiwa na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


