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Kwa Washiriki wa Mikutano 114 ya Vijana inayokuja duniani kote  

Marafiki Wapendwa sana,  

Wakati Mtukufu Bab, akiwa na umri wa miaka ishirini na tano tu, alipoinuka ili kuwasilisha 

ulimwenguni ujumbe Wake wa ubadilishaji kabisa, wengi miongoni mwa wale ambao walikubali 

na kusambaza mafundisho Yake walikuwa ni vijana, wengine hata wadogo kuliko Bab 

Mwenyewe. Ushujaa wao, umepata maisha ya milele kwenye mwangaza mkali sana katika 

“Waleta Mapambazuko” na utaangaza kumbukumbu za kihistoria kwa karne nyingi zijazo. 

Hivyo ulianza mtindo ambao kwao kila rika la vijana, wakipata kutiwa moyo kutoka kwenye 

msukumo uleule wa kiroho ili kuutengeneza upya ulimwengu, walitwaa fursa kuchangia kwenye 

hatua mpya katika mchakato unaokunjuka ambao utabadilisha maisha ya walimwengu. Ni 

mtindo ambao haukuruhusu pingamizi lolote, tokea wakati wa Bab hadi wakati huu wa sasa.  

Bidii katika maisha yao yote na kujitoa muhanga kwa ndugu zenu wa kiroho waliotangulia 

kumefanya mengi kustawisha Imani katika nchi mbalimbali na kuharakisha kutokea kwa 

jumuiya ya kiulimwengu yenye azma. Ingawa kazi ambayo iko mbele yenu sio sawa kama yao, 

wajibu ambao mnakabidhiwa, umuhimu wake haujapungua. Baada ya miongo mingi, kazi 

inayokumbatia dunia ya jumuiya hii iliyoenea sana, ya kupata ufahamu wa kutosha wa Ufunuo 

wa Baha’u’llah na kufanyia kazi kanuni ilizozihifadhi imeishia katika kuibuka kwa mfumo 

wenye uwezo kwa ajili ya utendaji, ulioboreshwa kupitia uzoefu. Ninyi mna bahati kuwa na 

uzoefu wa mbinu zake na mitazamo ambayo sasa imeshamiri vizuri. Kwa kupitia ustahimilivu 

katika utekelezaji wake, wengi wenu mtakuwa tayari mmejionea wenyewe dalili za nguvu ya 

ujengaji jamii ya mafundisho ya kiroho. Katika mkutano mnaohudhuria, mnakaribishwa kufikiria 

mchango ambao unaweza kutolewa na kijana yeyote anayetaka kuitikia mwito wa Baha’u’llah na 

kusaidia kufungulia nguvu hizo. Ili kuwasaidia, idadi kadhaa ya mada zimechaguliwa kwa ajili 

yenu kuzichunguza, mkianza kwa kuangalia wakati uliopo wa maisha yenu.  

Ulimwenguni kote watakusanyika, katika korija nyingi za mikutano ya vijana wakishirikiana 

malengo yale yale, makumi ya maelfu ambao wana mengi yanayofanana. Ingawa uhalisia wenu 

unaundwa na tofauti pana ya kimazingira, hata hivyo hamu ya kuleta mabadiliko endelevu na 

uwezo wa huduma ya maana, vyote viwili ni tabia bainishi kwenye hatua yenu ya maisha, havina 

ukomo ama kwa mbari au kwa taifa lolote, wala havitegemei kwenye uwezo wa vitu. Kipindi 

hiki king’aacho cha ujana mnachoshiriki hupitiwa na wote – lakini ni kifupi, na hutumiwa vibaya 

na idadi kadhaa ya nguvu za kijamii. Hivyo, ni muhimu kiasi gani kujitahidi ili kuwa miongoni 

mwa wale ambao, katika maneno ya ‘Abdu’l-Baha, “waliochuma tunda la maisha.”  

Tukiwa na hilo akilini, tuna furaha kwamba wengi kati yenu tayari mnashiriki katika huduma 

kwa kuendesha shughuli zijengazo jumuiya, na pia kwa uanzishaji, uratibu, au kwa kuongoza 

juhudi za wengine; katika jitihada zote hizi mnabeba kiwango kiongezekacho cha majukumu 

kwenye mabega yenu. Sio cha kushangaza, kuwa ni kundi la umri wenu ndilo linalopata uzoefu 

zaidi katika kuwasaidia vijana chipukizi, na watoto pia, katika maendeleo yao ya kiroho na 

kimaadili, kukuza ndani yao uwezo wa huduma ya pamoja na urafiki wa kweli. Baada ya yote, 

kwa kufahamu kuhusu ulimwengu ambao roho hizi changa zitahitaji kupitia, pamoja na hatari 

ilizonazo na pia fursa zake, ninyi tayari mnathamini umuhimu wa kujiimarisha kiroho na 

kujitayarisha. Kwa kufahamu, kama mlivyo, kwamba Baha’u’llah alikuja ili kubadilisha vyote 

maisha ya ndani na hali za nje za wanadamu, ninyi mnasaidia wale wadogo kuliko ninyi 

kuboresha tabia zao na kujitayarisha ili kuchukua wajibu kwa ajili ya ustawi wa jumuiya zao. 

Kadiri wanavyoingia ujana, mnawasaidia kukuza uwezo wao wa kujieleza, pamoja na 

kuwezesha hisia imara ya kimaadili kuanza kuota mizizi ndani mwao. Katika kufanya hivyo, 

hisia yenu wenyewe ya azma inajiunda vyema zaidi kadiri mnavyosikiliza amri ya Baha’u’llah: 

“Acha vitendo, sio maneno viwe pambo lenu.”  



Kufuata njia ya huduma, katika hali yoyote ambayo shughuli zake mtu huchukua, inahitaji 

imani na uthabiti. Katika muunganiko huu, faida ya kutembea katika njia hiyo kwa kuambatana 

na wengine ni kubwa sana. Kuambatana kwa upendo, kutiana moyo pande zote mbili, na kuwa 

tayari kujifunza kwa pamoja ni sifa za kiasili za kikundi chochote cha vijana ambacho 

kinajitahidi kwa dhati kufikia malengo sawa, na hazina budi kubainisha mahusiano yale ya 

msingi ambao huunganisha pamoja viungo vya jamii. Kutokana na hili, tunatumaini muungano 

mliouanzisha kupitia ushirikiano na washiriki wengine wa mkutano utathibitisha kuwa wa 

kudumu. Naam, muda mrefu hata baada ya kufungwa kwa mikusanyiko hii, huwenda vifundo 

hivi vya kirafiki na mwito wa pamoja vitawaasaidia kusimama imara.  

Uwezekano uliowasilishwa kwa utendaji wa pamoja huonekana wazi hasa katika kazi ya 

ujenzi wa jumuiya, mchakato ambao unapata mwendokasi katika klasta nyingi na katika ujirani 

na vijiji ulimwenguni kote ambazo zimekuwa vituo vya shughuli za nguvu. Vijana mara nyingi 

huwa mstari wa mbele kwa kazi kwenye mielekeo hii – sio vijana wa Ki-Baha’i pekee, lakini pia 

wale wenye mawazo yanayofanana nao ambao wanaweza kuona athari chanya za yale ambayo 

Wa-Baha’i wameyaanzisha na kupata maono ya kimsingi ya umoja na mabadiliko ya kiroho. 

Katika sehemu kama hizo, umuhimu wa kushirikiana Ufunuo wa Baha’u’llah na wale wenye 

mioyo pokevu na kuchunguza maana za ujumbe Wake kwa ulimwengu wa leo, uhisiwa kwa 

kina. Wakati sehemu kubwa ya jamii inakaribisha hali ya utepetevu na kutojali au, mbaya zaidi, 

kuhamasisha tabia ambazo ni za kuwadhuru wao wenyewe na wengine, tabia tofauti za 

kupendeza zinatolewa na wale ambao wanakuza uwezo wa watu ili kukuza na kuendeleza ustawi 

wa mfumo wa maisha ya jumuiya utajirishao kiroho.  

Hivyo, ingawa wengi wanapendezwa na uwezo na mawazo yenu, umuhimu wa kweli wa 

jitihada hizi hauko wazi sana kwa ulimwengu kwa ujumla. Hata hivyo, ninyi, mnatambua nafasi 

yenu katika mchakato mkuu, ubadilishao, ambao muda ukifika, utazaa ustaarabu wa ulimwengu 

unaoakisi umoja wa binadamu. Mnafahamu vyema kwamba tabia za akili na moyo ambazo 

mnazilea kwenu wenyewe na kwa wengine zitadumu, zikitoa ushawishi katika maamuzi yenye 

matokeo ambayo yatahusiana na ndoa, familia, masomo, kazi, hata wapi pa kuishi. Ufahamu wa 

muktadha huu mpana, husaidia kuvunjavunja kioo cha kujitazamia kinachopotosha ukweli 

ambacho kwacho majaribu ya kila siku, shida, vipingamizi, na kutoelewana vinaweza kuonekana 

kama visioshindika. Na katika mapambano ambayo ni ya kawaida katika ukuaji wa kila mtu 

kiroho, dhamira inayohitajika ili kufanya maendeleo ni rahisi kuitwa wakati nguvu za mtu 

zimeelekezwa kwenye lengo la juu – itawezekana zaidi wakati mtu anayehusika yuko kwenye 

jumuiya ambayo ina umoja katika lengo lile.  

Mawazo haya yote ni mwanzo wa mazungumzo ya pamoja na yanayoendelea kupanuka ambayo 

yatazidi kwa kupitia mikutano na hata zaidi ya hapo kwa kadiri mnavyoshirikisha wengine 

katika mazungumzo ya bidii ambayo huinua moyo na kuamsha akili kwenye uwezekano wa nini 

kinaweza kuwa. Kuchota kutoka kwenye uzoefu wenu wa pamoja kutatajirisha majadiliano yenu 

zaidi. Katika muda huu wa heri, mioyo yetu itakuwa pamoja nanyi, na kadiri kila mkutano 

utakapomalizika, tutakuwa tunaangalia kwa shauku ni nini kitakachofuata. Kwa kila mkusanyiko 

tutamsihi Mwenyenzi kutoa kwa washiriki wake kiasi cha rehema Yake isiyo na mpaka, 

tukifahamu, kama mnavyofahamu, kwamba msaada wa mbinguni umeahidiwa kwa wote ambao 

watainuka kuhudumia binadamu katika kuitikia mwito wa kuamsha wa Baha’u’llah. 
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