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Kwa Wabaha’i wa Ulimwengu 

Marafiki Wapendwa sana, 

Tunawaandikia maneno haya kutoka katika mkusanyiko ambako, kwa siku tano mfululizo, 

Washauri wa Bara wametafakari kwa ari kubwa maana ya Mpango unaofuata wa Ulimwengu. 

Mashauriano yao yenye umaizi yamechotwa juu ya maono kuhusu mchakato wa ujengaji uwezo 

ambao unafanyizwa katika maelfu ya klasta ulimwenguni kote. Maelezo mengi yaliyotolewa 

wakati wa Kongamano hili huthibitisha ubunifu, ushupavu na ukuaji wa uwezo mbalimbali wa 

jumuiya ya Jina Kuu Kabisa na, zaidi ya yote, utegemeaji wake juu ya mathibitisho ya 

Mwenyezi Mungu. Kuna utambuzi uongezekao miongoni mwa watu katika sehemu zote za 

ulimwengu wa uletaji wa matokeo yenye kufaa ya tiba ya Baha’u’llah kwa ajili ya uponyaji wa 

maradhi ya jamii. 

Kabla ya kuhitimisha karne ya kwanza ya Zama za Ujenzi, hapo kuna kitambo kidogo cha muda 

ambacho kipo kati ya siku kuu mbili za maadhimisho ya siku za ukumbusho kihusianacho na 

nyaraka zenye umuhimu usio na kikomo.  Kinaanzia na siku kuu ya miaka mia moja ya 

ukumbusho wa Waraka wa Mpango Mtakatifu uliofunuliwa na Abdu’l-Baha, mara marafiki 

wanapoingia kwenye hatua mpya katika ukunjukaji wa Mpango huo. Kinaishia kwenye kutimia 

kwa miaka mia moja tangu Kupaa kwa Abdu’l-Baha, ambao ulifuatiwa na ufunguzi wa Wasia na 

Agano la Bwana. Wakiwa na fikra hizi akilini, na katika maandalizi kwa ajili ya mashauriano 

yao, Washauri wa Bara, wakiongozwa na wajumbe wa Nyumba ya Haki ya Ulimwengu na kituo 

cha Ufundishaji cha Kimataifa, walitembelea nyumba ya Bwana – mahali ambapo tatu kati ya 

Nyaraka za Mpango Mtakatifu zilikuwa zimefunuliwa na ambapo, majuma machache baada ya 

kufariki kwa Abdu’l-Baha, Agano Lake na Wasia vilisomwa kwa sauti kubwa kwa waumini 

kutoka mabara manne. Katika Nyumba ile takatifu, kwenye mkesha wa Kongamano la sasa, 

vifungu vilighaniwa kutoka zile Hati mbili ambazo, Shoghi Effendi alielezea, zilianzisha 

mwendo michakato kwa ajili ya uenezaji wa Imani na uanzishwaji wa Utaratibu wake wa 

Kiutawala. Huu ulikuwa ni utangulizi wa maandalizi kwa ajili ya ushauriano wa siku tano 

uliolenga juu ya kutawanya kwa mapana zaidi mwanga wa Baha’u’llah na kuimarisha uwezo wa 

asasi Zake kuwa kama mifereji ambayo kupitia kwayo Baraka Zake zilizoahidiwa ziweze 

kuwatiririkia wanadamu. 

Maelekezo ya Mpango ujao wa Miaka Mitano yamo katika ujumbe ambao tuliutoa kwenye 

Kongamano hili kwenye siku yake ya ufunguzi na ambao wakati huo huo ulisambazwa kwa 

Mabaraza yote ya Kiroho ya Kitaifa. Jitihada kubwa mno ambazo zitahitajika kutoka kwa 

wapendwa wa Bwana zilitambuliwa kwa udhahiri na Washauri, lakini pia walielezea imani yao  



katika uwezo wa ulimwengu wa Kibaha’i kukabiliana na changamoto hii. Kazi kama hiyo 

itakapokuwa imetafakariwa kwa dhati mapema zaidi, lakini kwa kuzingatia kile 

kinachofanikishwa katika Mpango wa sasa, nyanja za uwezekano zipo wazi zaidi kuliko wakati 

wowote hapo awali. Mioyo yetu ilisisimuliwa kwa taarifa ambazo zilianza kuwasili, ndani ya saa 

kadhaa baada ya kutolewa kwa ujumbe wetu kwenye Kongamano, za marafiki wakija pamoja 

kwa shauku kubwa katika mazingira ya aina zote ili kusaidiana kuweza kuelewa yaliyomo katika 

ujumbe huo. Tunatumaini kwamba ujifunzaji wa ujumbe huu utasambaa kwa haraka kwa 

jumuiya nzima. Wakati huo huo, asasi zitakuwa zinafanya maandalizi yoyote yawayo ya lazima 

ya kiutawala na kimpangilio ili kuhakikisha mwanzo wenye kheri kabisa wa Mpango kwenye 

Ridvan.  

Katika miezi michache iliyobaki basi, kazi ya Mpango wa sasa, hasa uanzishaji wa program 

mpya za ukuaji, itaendelea kufuatiliwa. Kila hatua inayochukuliwa katika mwelekeo huo 

itazidisha utayari wa jumuiya ya ulimwengu mzima kuanza jambo kubwa la kijasiri la miaka – 

mitano ijayo. Kila kitambo kidogo kina thamani kubwa sana. Tuna shauku kubwa kuona kila 

muumini akichagua njia ya huduma ya wakfu na jitihada ya hali ya juu ambayo kwayo mara kwa 

mara Abdu’l-Baha aliwaitia marafiki katika Waraka wa Mpango Mtakatifu. Katika sala zetu za 

dhati kwa niaba yenu, tutamsihi Mwanzilishi wa Mpango ule kuwaombea mbele ya kiti cha enzi 

cha Baba Yake ili Aweze kuwaongoza katika huduma yenu ilimradi kuna roho zinazohitaji 

mkate wa mbinguni.   
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