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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

9 Novemba 2018 

 

 

Kwa Wabaha’i wa Ulimwengu 

Marafiki wapendwa sana, 

  

         Wakati mchakato wa uchangukaji wa utaratibu wa ulimwengu uombolezao wenye 

mapungufu upatavyo msukumo katika sehemu zote za ulimwengu, ukisababisha utovu wa 

matumaini, kiwewe, uhasama, na mashaka,  mioyo ya marafiki kila mahali lazima ihakikishiwe, 

macho yao yakiona vyema, miguu yao thabiti, kadiri wafanyavyo kazi kwa subira na kwa kujitoa 

dhabihu kuinua utaratibu mpya badala yake. Muongozo wa Bahá’u’lláh ni msingi ambao juu yake 

mnajenga. Maagizo Yake yapo dhahiri: “Mtumishi huyu huisihi kila roho yenye bidii na jasiri 

kufanya juhudi ya hali ya juu kabisa na kuinuka kurekebisha upya hali katika maeneo yote na 

kuwahuisha wafu kwa maji ya uzima ya hekima na matamshi, kwa ajili ya upendo authaminio 

sana wa Mungu, Mmoja, Asiye kifani, Mwenye enzi, Mpaji.” Tiba Yake takatifu imeagizwa: 

“Mungu, Mkweli, hunishuhudia Mimi, na kila chembe iishiyo imesukumwa kuthibitisha kwamba 

njia kama hizo kama ziongozavyo kwenye uinuaji, maendeleo, elimu, ulinzi na wongofu wa watu 

wa dunia zimewekwa dhahiri Nasi na zimefunuliwa na Kalamu ya Utukufu katika Vitabu 

Vitakatifu na Nyaraka.” Na uhakikisho Wake umepachikwa juu ya kila moyo mwaminifu: 

“Uboreshaji wa ulimwengu unaweza kutimizwa kupitia matendo safi na mema, kupitia mwenendo 

usifikao na unaostahili.”                          

          Wakati wa utumishi wa ‘Abdu’l-Bahá na Shoghi Effendi, jumuiya ya kwanza ya ukubwa 

wa kutosheleza ambayo ingeweza kuanza kutumia mafundisho ya Bahá’u’lláh kimpangilio ili 

kuunganisha maendeleo ya kimwili na ya kiroho ilikuwa ile ya waumini waliokuwa katika 

Chimbuko la Imani. Utiririkaji thabiti wa miongozo kutoka Nchi Takatifu uliwawezesha Wabahá’í 

wa Iran kupiga hatua kubwa mno katika kipindi cha kizazi kimoja au viwili tu na kuchangia 

sehemu ya kipekee kwenye maendeleo ya taifa lao. Mtandao wa shule ambao ulitoa elimu ya 

kimaadili na kitaaluma, ukiwa ni pamoja na kwa wasichana, ulishamiri. Ujinga takribani ulifutwa 

katika jumuiya ya Kibahá’í. Shughuli za hisani zilianzishwa. Hisia za upendeleo/chuki bila sababu 

miongoni mwa vikundi vya kikabila na kidini, zilizowaka katika jamii pana, zilizimwa ndani ya 

upendo ukumbatiao wa jumuiya. Vijiji vikatofautishwa kwa usafi wao, utaratibu, na maendeleo. 

Na waumini kutoka nchi hiyo walikuwa chombo katika kuinua katika nchi nyingine Mashriqu’l-

Adhkár ya kwanza ikiwa na mikondo iliyosanifiwa “kukidhi kitulizo kwa atesekaye, riziki kwa 

fukara, hifadhi kwa msafiri, faraja kwa mkiwa, na elimu kwa mjinga.” Muda ulivyokwenda, 

jitihada kama hizo zilizidishwa kwa shughuli zilizosambaa za jumuiya za Kibahá’í katika sehemu 

mbali mbali za ulimwengu. Walakini, kama Shoghi Effendi alivyoelezea kwa jumuiya mojawapo, 

idadi ya waumini ilikuwa bado ndogo mno kuathiri mabadiliko ya kutambulika katika jamii pana 

zaidi, na kwa zaidi ya nusu ya karne ya kwanza ya Zama za Ujenzi waumini walihamasishwa 
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kuelekeza nguvu zao kwenye utangazaji wa Imani, kwani hii ilikuwa ndiyo kazi ambayo Wabahá’í 

pekee wangefanya—kwa hakika wajibu wao wa kimsingi wa kiroho—na ingewaandaa kwa ajili 

ya wakati ambapo wangeweza kushughulikia matatizo ya jamii ya binadamu moja kwa moja zaidi.              

         Miaka thelathini na tano iliyopita, mazingira ndani na nje ya jumuiya yaliunganika 

kutengeneza uwezekano mpya kwa ajili ya ujihusishaji mkubwa zaidi katika maisha ya jamii. 

Imani ilikuwa imefikia kiwango ambapo michakato ya miradi ya maendeleo ya kijamii na 

kiuchumi ilihitajika kuingizwa katika shughuli zao za kawaida, na Oktoba 1983 tuliwaomba 

Wabahá’í wa ulimwengu kuingia katika uga huu mpya wa jitihada. Ofisi ya Miradi ya Maendeleo 

ya Kijamii na Kiuchumi ilianzishwa kwenye Makao Makuu ya Ulimwengu ya Imani ili kutusaidia 

kuendeleza na kuratibu shughuli za marafiki kote ulimwenguni. Shughuli za Kibahá’í kwa ajili ya 

miradi ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi, kwenye kiwango chochote kile cha utata, wakati huo 

zilihesabika katika mamia. Leo zinafikia makumi ya maelfu, ikiwemo mamia ya miradi endelevu 

kama vile shule na korija za mashirika ya maendeleo. Mlolongo mpana wa shughuli za sasa huvuka 

jitihada kutoka vijiji na ujirani hadi mikoa na mataifa, zikishughulikia msululu wa changamoto, 

ikiwemo elimu kutoka awali hadi chuo kikuu, kusoma na kuandika, afya, mazingira, misaada kwa 

wakimbizi, maendeleo ya wanawake, uwezeshaji wa vijana chipukizi, ukomeshaji wa hisia za 

upendeleo/chuki ya mbari, kilimo, uchumi wa maeneo, na maendeleo ya vijiji. Nguvu ya Hoja ya 

Bahá’u’lláh ya ujenzi wa jamii imeanza kuonekana kuwa yenye mpangilio zaidi katika maisha ya 

pamoja ya marafiki kama matokeo ya uchapuzaji wa mchakato wa upanuzi na uimarishaji, 

hususani katika klasta zilizopiga hatua. Mbali na hili, bila shaka, waumini wasiohesabika, kupitia 

jitihada za kitaalamu na za kujitolea, huchangia nguvu na umaizi wao kwa miradi na mashirika 

yaliyoanzishwa kwa ajili ya maslahi ya wote.             

         Kwa mara nyingine tena, tunaona kwamba nguvu zilizoko ndani na nje ya Imani zimefanya 

uwezekano wa hatua mpya katika kazi ya miradi ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi katika 

ulimwengu wa Kibahá’í. Kwa hiyo, kwenye tukio hili takatifu la Sherehe Pacha za Kuzaliwa, tuna 

furaha kutangaza kwamba Ofisi ya miradi ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi kwenye makao 

makuu, sasa imechanua katika asasi mpya ikumbatiayo ulimwengu iliyoanzishwa kwenye Makao 

Makuu, Shirika la Kibaha’i la Maendeleo la Kimataifa. Aidha, Mfuko wa Maendeleo wa Kibahá’í, 

utazinduliwa, ambamo shirika jipya litachota fedha kusaidia jitihada zote mbili; zile zilizokuwepo 

kwa muda mrefu na zile zinazoibuka za maendeleo kote ulimwenguni; utasaidiwa na Nyumba ya 

Haki ya Ulimwengu, na watu binafsi na asasi zinaweza kuuchangia.     

         Bodi ya wakurugenzi yenye wajumbe watano itateuliwa ambayo itafanya kazi kama shirika 

la kiushauriano ili kuendeleza na kuratibu jitihada za jumuiya kote ulimwenguni katika miradi ya 

maendeleo ya kijamii na kiuchumi. Wakurugenzi watahudumu kwa muhula wa miaka mitano 

kuanzia Siku ya Agano. Ikitenda kazi kwenye kituo cha kiroho na kiutawala cha Imani, bodi 

itashauriana na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu na Kituo cha Ufundishaji cha Kimataifa ili 

kuhakikisha kwamba kazi ya maendeleo inapatana na jitihada nyingi za ulimwengu wa Kibahá’í. 

Asasi hii mpya itaanza kwa kuendeleza kazi na mamlaka yaliyokuwa yakitekelezwa hapo awali 

na Ofisi ya miradi ya Maendeleo ya Kijamii na Kiuchumi na kisha pole pole kukua katika uwezo 

kuyatekeleza katika kiwango kipanukacho na kwenye viwango vya juu zaidi vya utata. Itaendeleza 

jitihada za Wabahá’í mmoja mmoja, jumuiya, na asasi kote ulimwenguni ili kupanua na 
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kuimarisha kiwango cha shughuli zao. Itasaidia kuimarisha uwezo wa kiasasi kwa ajili ya miradi 

ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi katika jumuiya za kitaifa, ikiwemo kupitia uundwaji wa 

mawakala wapya na uibukaji wa mashirika ya maendeleo. Itakuza katika kiwango cha kimataifa, 

mbinu za maendeleo na njia ambazo zimethibitisha kufaa. Itajiweka karibu na matokeo ya mambo 

yanayotokea katika uga wa maendeleo na kuchunguza matumizi yao patanifu na kanuni za kiroho 

kwa msaada kutoka kwa Wabahá’í walio na mafunzo stahiki. Itaunda mitandao ya nguvu kazi na 

mipangilio ya kiasasi katika mabara yote kadiri ihitajikavyo kwa ajili ya utekelezaji wa njia zake 

mbali mbali za kiutendaji. Juu ya yote, kama ilivyokuwa Ofisi ya Miradi ya Maendeleo ya Kijamii 

na Kiuchumi kabla yake, kusudi lake la kimsingi litakuwa kusimamia ujifunzaji kuhusu maendeleo 

kwa kukuza na kusaidia utendaji, tafakari juu ya utendaji, kujifunza, kushauriana, kukusanya na 

upangiliaji wa tajiriba, ubunifu, na mafunzo—yote yakitekelezwa kwa kuzingatia Mafundisho ya 

Imani.           

         Kwenye Tao juu ya Mlima Carmel ambalo huzunguka sehemu za mapumziko ya wana-

Familia Takatifu, Shoghi Effendi alitarajia vyote viwili uinuliwaji wa majengo na uanzishwaji wa 

asasi za kimataifa—kiutawala, kisayansi, na kijamii—ambayo yangeshamiri chini ya kivuli cha 

Imani ya Bahá’u’lláh. Asasi hii mpya kwa ajili ya miradi ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi 

itakua na kubadilika kwa miongo na karne za usoni kulingana na mahitaji ya jamii ya binadamu 

na chini ya maelekezo ya Nyumba ya Haki hadi ustaarabu wa kimwili na kiroho uliotarajiwa na 

Bahá’u’lláh utakapofikiwa katika ulimwengu huu wa nasibu.      

         Hatimaye, bila shaka, kazi ya miradi ya Kibahá’í ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi imo 

mikononi mwa marafiki kila mahali. Ili kutumia fursa kamili zinazoibuka, mtu asingehitaji 

kuangalia zaidi kwenye hamasa na umaizi bali kwenye Mfano Kamili wa mafundisho ya Kibahá’í. 

Fikiria maneno Yake: “Tunapaswa tuendelee daima kuanzisha misingi mipya kwa ajili ya furaha 

ya wanadamu na kubuni na kuendeleza njia za kulitimiza hili. Ni bora jinsi gani, ni heshima jinsi 

gani kama mtu akiinuka kutimiza majukumu yake; inapotosha na kudharaulika jinsi gani, kama 

akifumba macho yake kwa ustawi wa jamii na kupoteza maisha yake ya thamani katika 

kushughulikia maslahi yake ya kibinafsi na manufaa binafsi. Furaha kuu ni ni ya mtu, na 

anashuhudia ishara za Mungu katika ulimwengu na katika roho ya binadamu, kama akipanda farasi 

bora wa jitihada ya hali ya juu katika uwanja wa ustaarabu na haki.”               

 

Nyumba Ya Haki Ya Ulimwengu 

 


