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     Kwa Marafiki Waliokusanyika katika Nchi 

Takatifu Kuashiria Maadhimisho ya Miaka 

Mia Moja ya Kupaa kwa ‘Abdu’l-Bahá 
 

Mioyo yetu imejawa na mshangao tunapotafakari umuhimu wa tukio hili la maana sana: 

kukamilika kwa miaka mia moja tangu kufariki kwa ‘Abdu’l-Bahá, miaka mia moja tangu 

kuanza kwa Zama za Ujenzi za Kipindi cha Kibahá’í na miaka mia moja tangu Imani ya 

Bahá’u’lláh ilipokabidhiwa kwa Utaratibu Wake wa Kiutawala, ambayo asasi zake ndizo 

mnaziwakilisha hapa. Ni la kushangaza jinsi gani Agano Lake, ambalo kupitia hilo “Mfumo 

huu wa kipekee, huu wa ajabu” umeanzishwa katika mataifa yen una michakato yake 

kufanywa ifanye kazi. Tunainamisha vichwa vyetu kwa shukrani kwa Bahá’u’lláh kwamba, 

licha ya vikwazo kadhaa na vikali vya ulimwengu ulio katika msukosuko, Yeye amefungua 

milango na kurahisisha njia kwa ajili yenu—wakiwemo, kwa mara ya kwanza, wawakilishi 

wa Halmashauri za Kibahá’í za Kanda—kuwepo hapa katika siku hizi zisisimuazo roho.  

 
Kipindi chenye nguvu maalum ambacho kilianza mnamo 2016 kwa miaka mia moja ya 

ufunuo wa Nyaraka za Mpango Mtakatifu na kilichojumuisha kumbukumbu za miaka mia mbili 

ya Kuzaliwa kwa Wadhihirishaji Pacha wa Mungu sasa, miaka mia moja baada ya kufariki kwa 

‘Abdu’l-Bahá, inakaribia kufikia mwisho. Maendeleo ambayo jumuiya ya Kibahá’í imefanya 

katika kipindi hiki hayakuwa kingine zaidi kuliko yasiyo ya kawaida. Haya yamewaandaa 

waumini kila mahali kukidhi matakwa na kutimiza mahitaji yah atua ifuatayo ya Mpango 

Mtakatifu wa ‘Abdu’l-Bahá, ambao unapaswa kuanza miezi michache tu kutoka sasa na 

utadumu kwa miaka tisa. Uchapukaji wa anguko la utaratibu wa sasa wa kijamii, na hitaji 

liongezekalo kwa ajili ya michakato ya ujenzi ambayo itaongozea kwenye uibukaji wa jamii 

mpya ya ulimwengu, inaonekana dhahiri kila siku. Karne moja tangu Bwana kuwaachia 

wafuasi wa Jina Kuu Kabisa waraka ambao una mambo yenye thamani isiyo kifani kwa ajili 

ya ujenzi wa ustaarabu mtakatifu, tunakumbushwa juu ya maneno ya mpendwa Mlinzi: 

“Wajenzi bingwa wa Utaratibu uibukao wa Ulimwengu wa Bahá’u’lláh lazima wafikie vilele 

bora zaidi vya ushujaa kadiri jamii ya binadamu inavyozama katika vina vikubwa zaidi vya 

kukata tamaa, kushuka hadhi, mfarakano na fadhaa.”       

 
Marafiki wapendwa, kwenye Siku hii ya Agano sote tunatazama kwenye Kitovu chake na 

kukumbuka maisha na Utu wa ‘Abdu’l-Bahá, Umbo Ambalo nafsi yenyewe ilikuwa ni asili ya 

Agano, kile kituo  cha msingi cha umoja kwa binadamu wote, kikiwaunganisha Ppmoja kaumu 

ya watu wa dunia. ‘Abdu’l-Bahá, lile Fumbo la Mungu, “ishara ya ukuu Wake”, na “baraka 

kamilifu kabisa”, Ambaye amehifadhiwa katika mioyo safi ya watoto, vijana nawatu wazima 

wasio na idadi, hakika anatazama na akiwaongoza wapendwa Wake, daima akitupia jicho la 

ulinzi juu yao.  Katika nyakati hizi za mashaka, marafiki humgeukia ‘Abdu’l-Bahá kwa 

matumaini na shauku kwamba “lile kimbilio la wanadamu wote”, “ngao kwa wote walioko 

mbinguni na duniani”,  wakitafuta msaada Wake kutoka milki za juu kadiri wanavyojitahidi 

kufuata mfano Wake katika njia ya huduma. Katika siku zijazo, wakati mawazo ya waumini kote 

ulimwenguni yamejikita juu ya “Nafsi hii takatifu na tukufu”, ninyi mnazo baraka na upendeleo 

wa  kutoa heshima Kwake kwa niaba ya jumuiya zenu katika maeneo yale yale ambako Yeye 

alifanyakazi mchana na usiku kwa ajili ya utangazaji wa Hoja ya Mung una kwa ajili ya usitawi 

wa binadamu.  

 

 

 

      

 



Kesho usiku, jioni ya miaka mia moja ya kufariki Kwake, tutawakumbatia mioyoni 

mwetu wapendwa Wake kote ulimwenguni wakati tukisali katika chumba kitakatifu 

kilichotumiwa katika nyakati za mwisho za maisha Yake ya hapa duniani. Tutaoma kwa 

bidii ili ujumbe uponyao ambao ‘Abdu’l-Bahá aliuishi na kujitoa dhabihu vitu Vyake 

vyote uweze, muda si mrefu, kupata makazi katika mioyo na roho za binadamu wote na 

kwamba jitihada za marafiki wa Mungu kwa suala hili ziweze kupokelewa machoni Pake.   
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