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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

 

3 Januari 2022 

 

 

Kwa Washauri Wasaidizi wote kote ulimwenguni 

 

 

Marafiki Wapendwa sana, 

Kwenye siku hii ambapo tulisubiri kwa matazamio makubwa sana kuwakaribisheni ninyi 

nyote katika Nchi Takatifu kwa ajili ya kongamano la pamoja na wajumbe wa Bodi za 

Washauri wa Bara, tunajisikia kusukumwa kuwaandikieni na kuelezea huzuni yetu kwamba, 

kwa sababu ya hali za ulimwengu, mkusanyiko huu uliongojewa kwa shauku kubwa hauwezi 

kufanyika. Mawazo tuliyotarajia kuwaelezea ana kwa ana sasa lazima yawasilishwe kutokea 

mbali. Lakini umbali haupunguzi nguvu ya upendo tulionao kwa kila mmoja wenu. 

Leo ni miaka mia moja tangu kusomwa kwa mara ya kwanza hadharani kwa Wasia na Agano 

la ‘Abdu’l-Bahá. Katika Waraka huo wa thamani kubwa, Yeye aliweka wajibu wa Mikono wa 

Hoja ya Mungu, ambapo kwa msaada wake Bodi za Washauri Wasaidizi wa Uenezi na Ulinzi 

kwa mara ya kwanza zilianzishwa. ‘Abdu’l-Bahá aliwataka Mikono wa Hoja “kueneza 

Manukato Matakatifu, kuadilisha roho za watu, kukuza ujifunzaji, kuboresha tabia za watu 

wote na katika nyakati na hali zote, kuwa waliotakasika na waliojitenga kutokana na mambo 

ya kidunia.” Kuyasoma maneno haya kwa wakati huu huamsha kwa ajili yetu huduma 

ambayo kila mmoja wenu anaifanya katika ulimwengu mzima wa Kibahá’í. Hakika, jumuiya 

ya Kibahá’í ya ulimwengu inawiwa shukrani kwa asasi yote ya Washauri, wakiwemo wale 

wote ambao wamehudumu kama Washauri wa Bara, Washauri Wasaidizi na wasaidizi kwa 

miaka iliyopita. Bila huduma kama hii ya kujitoa kutoka kwa wengi mno, maendeleo ya 

kushangaza yaliyofanywa katika miongo ya hivi karibuni, ambayo leo yapo dhahiri 

ulimwenguni, yasingekuwa yametokea. Na mchango wa lazima kwa ajili ya maendeleo hayo 

umekuwa ndiyo muongozo na hamasa iliyotolewa na Kituo cha Ufundishaji cha Kimataifa: 

asasi nyumbufu na nyepesi kuelewa na kukata shauri, na isiyochoka kabisa. 

Hadi sasa mmekuwa na fursa ya kujifahamisha maelekezo ya Mpango wa Miaka Tisa na 

kutafakari kwa kina juu ya matokeo yake. Kama itakavyokuwa dhahiri, mlolongo wa nyanja 

ambazo waumini wanaombwa kuhudumu ndani ya klasta zao, ili kuachilia nguvu ijengayo 

jumuiya ya Imani katika viwango vikubwa zaidi, umepanuka. Kwa kulinganishwa, mlolongo 

wa mambo ambayo kwayo lazima muyape umakini mkubwa nayo umepanuka. Jitihada zenu 

ni za lazima kwa ajili ya kazi ya kukuza uwezo wa kuchangia kwenye maeneo mbalimbali ya 

jitihada ya jumuiya ya Kibahá’í, na jitihada zenu ni za lazima katika kuwasaidia marafiki 

kudhihirisha kwa vitendo uwezo walioupata. Katika kuyashughulikia mahitaji haya mawili, 

na kwa jumla zaidi katika kutimiza majukumu yenu ya elimu na uboreshaji wa tabia, ninyi 

bila shaka kwa kiasi kikubwa mnategemea ufanisi wa mchakato wa taasisi. Tangu 

kuanzishwa kwake, 
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taasisi imekuwa chombo muhimu kwa ajili ya kazi yenu, na vivyo hivyo, msaada wenu wa 

nguvu umekuwa muhimu kwa maendeleo yake. Inatupa furaha, hivyo, kuona moyo wa 

ushirikiano thabiti, wenye ari ambao hupambanua uhusiano wenu na wale wote wanaohusika 

na kuratibu jitihada za taasisi. 

Hakuna shaka mmesoma maelekezo tuliyowasilisha katika ujumbe wetu kwa Washauri siku 

chache zilizopita, wa jinsi ambavyo lazima muwasaidie marafiki kupata muitikio unaofaa kwa 

kila mojawapo ya changamoto nyingi wanazokabiliana nazo katika utekelezaji wao wa 

Mpango. Kuhuaiana na hili, tunajisikia kuwa na yakini kwamba mnatambua kuwa, hata 

ushauri wenu uwe na manufaa jinsi gani, athari ya mfano wenu bado itakuwa kubwa zaidi. 

Nguvu itambulikayo ya ofisi yenu ni kwamba inawaunganisha marafiki na viwango tofauti 

tofauti vya utawala wa Kibahá’í na kukuza moyo wa ushirikiano ambao huwaweka pamoja. 

Mnalo jukumu muhimu kusaidia kukuza ufahamu wa kusudi la utawala wa Kibahá’í na 

kusaidia uanzishwaji na utendaji ufaao wa Mabaraza mapya ya Kiroho ya Mahali. Mnaendelea 

kuwaunganisha marafiki na mipango na miradi ya asasi za Kibahá’í zitendazo kazi kwenye 

ngazi za mahali, kanda na kitaifa. Hatimaye, mnaimarisha uhusiano baina ya marafiki na 

Nyumba ya Haki ya Ulimwengu kwa kuhamasisha na kuongoza ujifunzaji wa jumbe kadiri 

zinavyokuja. Waumini wanawaangalieni ninyi kwa ajili ya kupata uelewa mzuri wa Mpango 

na kwa ajili ya mfano wa kijasiri wa jinsi ya kuweka maelekezo yake katika utendaji, hususan 

katika kufundisha Imani. Ufahamu wenu thabiti wa uhalisia wa hali zilivyo katika klasta 

mbalimbali, ukichanganywa na uelewa wenu kikamilifu wa kile kihitajikacho ili Hoja isonge 

mbele, huwaweka katika nafasi nzuri ya kutoa michango ya kiuangalifu, kibunifu na ya 

wakati kwa ajili ya ushauriano kuhusu namna ya kuachilia nguvu ya Imani ijengayo jamii 

katika kila mazingira. 

Kwa kuongezea yaliyoelezwa hapo juu, tunapenda kuwaelekeza wajibu wenu maalum katika 

kuwahamasisha vijana. Vijana wengi ambao sasa wanapata ushindi kwa ajili ya Hoja 

walivutiwa na Washauri Wasaidizi au wasaidizi ambao shauku yao ya kusaidia na moyo wa 

kujitoa viliwafundisha kutegemea juu ya nguvu ya mathibitisho matakatifu na kwa ushujaa 

kuingia katika uwanja wa huduma. Wajibu wenu unaenda hata mbali zaidi hadi kwenye 

uendelezaji wa elimu ya watoto na vijana chipukizi, kwenye uinuaji wa vijana wadogo, na 

kwenye uimarishaji wa mtindo wa maisha ya familia ambao kizazi hadi kizazi utatoa roho 

zilizojiweka wakfu, wafuasi waaminifu wa Bahá’u’lláh ambao wamechagua uboreshaji wa 

ulimwengu dhidi ya uendekezaji wa raghba binafsi. Vijana ambao, katika mwaka wa mwisho 

wa Mpango wa Miaka Tisa, watakuwa wanatekeleza vitendo vya huduma ili kuhakikisha 

mafanikio yake ya mwisho kwa namna nyingi ni watoto ambao, leo, wanahitaji kulelewa 

katika upendo wao wa Uzuri Uliobarikiwa na uelewa wao wa utume Wake. 

Marafiki wapendwa, katika nyakati zenu za sala, muwe na hakika kwamba maombi yenu yote 

kwa Bahá’u’lláh yanaandamana na maombi yetu wenyewe katika Makaburi Matakatifu kwa 

niaba yenu. Mjongeo wenu na utuli wenu na viongozwe na pepo nyororo za Mapenzi Yake, 

na aweze kujalia juu yenu baraka zidumuzo za kuwezeshwa kumtumikia Yeye kulingana na 

matakwa Yake. 
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