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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

4 Januari 2022 

 

 

Kwa Wabahá’í wa Ulimwengu 

 

 

Marafiki Wapendwa sana, 

 

 

Wakati huu tupo pamoja na kundi la Washauri wa Bara—wengi wao wapo hapa Nchi 

Takatifu, ambapo baadhi ambao hawakuweza kuja hapa wanashiriki kutokea mbali— na siku 

ya sita na ya mwisho ya kongamano lao, lililomakinikia juu ya Mpango ujao wa Miaka Tisa, 

inapokaribia kuhitimishwa. Yapo mengi sana yanayoweza kushirikishwa nanyi kuhusiana na 

ari ya kongamano hili, kama ionekanavyo kwa washiriki wake. Wakibobea katika tajiriba, 

wamekuwa mashuhuda kwenye uinukaji wa uwezo katika ulimwengu wa Kibahá’í, na 

wanafurikwa na imani kuhusu kile mnachoweza kukitimiza zaidi. Tusingependelea upataji wa 

uelewa hodari na wenye umaizi zaidi wa kile kinachoongelewa katika Mpango ufuatao kuliko 

kilichodhihirishwa katika mashauriano ya roho hizi zilizojiweka wakfu. Lakini huu, bila shaka, 

ni mwanzo tu. Wakati Washauri watakaporejea kwenye nchi za mabara matano,watawaletea 

ninyi na wale wanaohudumu pamoja nanyi yale yote waliyoyapata. Wao pamoja na wasaidizi 

wao watakuwa pamoja nanyi wakati mnapojiandaa kwa ajili ya shughuli hii kuu ya pamoja—

hususan kupitia ushiriki wenu katika wimbi la makongamano ya hivi karibuni yanayoenda 

kuukumba ulimwengu wote, ambapo miito ya Bahá’u’lláh ya kufanyakazi kwa ajili ya 

uboreshaji wa ulimwengu itauamsha mkusanyiko wa watakia heri wa binadamu. 

Muunganiko wa hali katika ulimwenguni kwa jumla na ndani ya Imani umeufanya huu kuwa 

wakati wenye nguvu maalum. Changamoto za kiulimwengu zinazoikabili jamii ya binadamu 

hivi sasa ni jaribu kali la utayari wake wa kuweka kando maslahi binafsi ya muda mfupi na 

kufikia vipindi vyenye uhalisia wa umakinifu huu bora wa kiroho na kimaadili: kuna familia 

moja tu iliyounganika ya jamii ya binadamu na inashiriki makazi mamoja ya thamani. Wakati 

huu huu, wafuasi wa Bahá’u’lláh wanatathmini upya uwezekano mbalimbali uliopo mbele 

yao wa kuachilia nguvu ya Imani ya ujenzi wa jamii. Mpango huu utaujaribu ustahimilivu 

wao, utashi wao na nguvu ya upendo wao kwa wale waishio kando yao. Watasaidia kuzilea, 

kila mahali, jumuiya zenye kusudi moja ambazo hutambua nguvu ya umoja katika kuponya, 

kuvuka mipaka ya uwezo wa kibinadamu. Ndani ya jumuiya hizi, kila roho inaweza kupata 

kimbilio, na katika jitihada nyingi za marafiki kwa ajili ya kusali na kuabudu, kwa ajili ya 

elimu, kwa ajili ya mabadiliko ya kijamii, kwa ajili ya maendeleo ya jumuiya—katika yote 

haya, kila roho inaweza kupata nafasi ya kukua na kuhudumu. Tunaimarishwa na ahadi ya 

‘Abdu’l- Bahá: “Wadogo watafanywa kuwa wakubwa, na wanyonge watapewa nguvu; wale 

wenye umri mdogo watakuwa watoto wa Ufalme, na wale waliokengeuka wataongozwa 

kwenye makazi yao ya mbinguni.” 
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Wakati Bahá’u’lláh alipotuma habari Zake njema za furaha, waumini waliojifunga ambao 

wangebeba ujumbe Wake kwenda kwa binadamu kwa idadi walikuwa wachache sana. Leo, 

sifa ziwe kwa Mungu, kujitoa kwa marafiki kumekuwa dhahiri na idadi yao imepaa. Mioyo 

yao na ithibitishwe kupitia uwezo wa Neno Lake na, kwa kila tukio na kwa kila nafasi, 

waweze kung’aa kwa mwanga wa wangavu wa mbinguni. Hiyo ndiyo itakuwa sala kwenye 

ndimi zetu na matumaini katika vifua vyetu wakati, leo hii, tukiwa pamoja na Washauri, 

tunaingia katika Kaburi Takatifu la Uzuri Uliobarikiwa ili kuomba kwa niaba yenu. 

 

 

Imesainiwa na Nyumba ya Haki ya Ulimwengu 


