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Kwa Mabaraza yote ya Kiroho ya Kitaifa  

Wapendwa Marafiki wa Kibaha’i,   

 

Kwa kuzingatia hali ya kiusalama katika eneo hili na uzoefu husika wa baadhi ya wageni, 

Nyumba ya Haki ya Ulimwengu imetuomba tuwawasilishie ifuatavyo.  

Ni sera ya muda mrefu ya Makao Makuu ya Kibaha’i ya Ulimwengu kwamba waumini 

wanaoishi moja kwa moja au kwa angalau sehemu ya mwaka nchini Iran, bila kujali utaifa 

wao, wasingeweza kuja Nchi Takatifu kwa ziara au hija fupi. Sasa, kutokana na msimamo 

mkali wa kiusalama wa serikali za eneo hili, imekuwa lazima, kwa kipindi fulani, kuwaomba 

Wabahá’í wote ambao wameishi au kutembelea kwenye chimbuko la Imani, hata kwa muda 

mfupi, kutokuja Israel kwa sababu yoyote ile hadi angalau miaka mitano imepita tangu ziara 

yao ya mwisho nchini Iran. Tafadhalini wajulisheni marafiki katika jumuiya zenu kuhusiana 

na hatua hii kwa jinsi muonavyo inafaa.  

Tunasikitika sana kwa ukatishaji na uvunjaji huu wa moyo ambao baadhi ya marafiki bila 

shaka, watapitia, kama matokeo ya hatua hii ya lazima, na inatumainiwa kwa shauku kwamba 

muda si mrefu zuio hili linaweza kuondolewa. Mahujaji watarajiwa na wageni wa muda mfupi 

ambao wamekuwa Iran kwa miaka mitano iliyopita wanaombwa kuwasiliana na Idara ya Hija 

ili kupanga upya safari zao.   

 

Pamoja na salaam za upendo wa Kibahá’í, 

Idara ya Uandishi   

 

 

Nakala: Kituo cha Ufundishaji cha Kimataifa  

             Bodi za Washauri  

             Washauri 

 


