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NYUMBA YA HAKI YA ULIMWENGU 

31 Desemba 2025 

 

Kwa Kongamano la Bodi za Washauri wa Bara 

Marafiki wapendwa sana, 

 

          Awamu ya kwanza ya Mpango wa Miaka Tisa imetoa mwanga juu ya nguvu kubwa za 

jumuiya ya Kibahá’í. Nguvu na ari isiyo na kifano ambayo kwayo Mpango ulizinduliwa, katika 

mikusanyiko zaidi ya 10,000 ya Wabahá’í na marafiki wenye shauku, iliongeza kwa haraka 

utambuzi wa malengo na sifa yake ya kipekee. Hatua ya haraka ilifuatia. Tunatarajia kwamba 

hadi kufikia Riḍván kutakuwa na klasta ambapo hatua ya tatu itakauwa imevukwa katika 

takribani nusu ya nchi na maeneo 160 ambapo, mwanzoni mwa Mpango, bado hakukuwa na 

klasta kama hiyo—haya ni mafanikio ya kushangaza. Matokeo yake, tajiriba ya thamani 

imepatikana, hasa kupitia juhudi za kujitoa za idadi ya kuvutia ya watu walioinuka kama 

sehemu ya mkakati wa utangulizi ulioratibiwa. Wakati huo huo, umakinifu maalum 

umeelekezwa katika nchi zote kwa klasta za hatua ya tatu, na kwa hiyo, wigo wa ujifunzaji 

umepiga hatua kubwa na nguvu ya Imani ya ujengaji jamii inazidi kudhihirika. Nyingi ya klasta 

hizi zinakuwa kama bwawa la maarifa na rasilimali kwa klasta zinazozizunguka, na hili 

linathibitisha kuwa muhimu kwa ajili ya mchakato wa ukuaji kila mahali. Kwa hakika, kasi ya 

mjongeo wa klasta kuvuka hatua ya kwanza, ya pili, na ya tatu unahitaji kwamba mtindo huu 

uimarishwe na kuigwa kwa mapana. Ingawa tunafurahia maendeleo yaliyopatikana, ni dhahiri 

kwamba kazi nzito kabisa ipo mbele ikiwa tu kila jumuiya ya Kibahá’í ya kitaifa itahitaji 

kutimiza malengo ya mjongeo wa klasta iliyojiwekea Mpango ulipoanza. Kuna hitaji la haraka 

la kukuza kwa mapana zaidi stadi zihitajikazo kushadidisha program ya ukuaji. Mahali muhimu 

pa kurejelea kwa kazi hii—na kwa kazi zote za Mpango wa Miaka Tisa—bila shaka 

pataendelea kuwa ujumbe wetu wa 30 Desemba 2021, lakini ndani ya kurasa hizi chache, 

tutajaribu kuwasilisha baadhi ya umaizi ulioibuka kutokana na juhudi za jumuiya, asasi na watu 

binafsi kadiri walivyokuwa wakitekeleza Mpango. 

* 

          Katika klasta na katika ujirani na vijiji ambako maendeleo makubwa yamepatikana, 

haidhuru ni wapi pa kuanzia, kigezo cha msingi kimekuwa uwezo wa marafiki mashinani 

kujifunza pamoja, wakichanganya umaizi uliopatikana kutokana na tajiriba yao wenyewe na 

ule wa jumuiya zilizopiga hatua zaidi za karibu au mbali, bila kuwa na fikra yoyote ya kutumia 

fomula iliyowekwa. Ingawa vipengele vya msingi vya program ya ukuaji—shabaha yake, 

kanuni zake ziongozazo, na vyombo vyake vya kimsingi—ni sawa kila mahali, ukuaji ni 

mchakato wa njia ya asili, siyo ule wa kimakanika. Katika mchakato kama huo, maendeleo 

hutegemea kila wakati kudumisha uelewa dhahiri wa vipaumbele vinavyohusu mahali husika 

na, kama tulivyosisitiza katika ujumbe wetu kwa kongamano lenu la 2021, kusoma uhalisia 

ubadilikao na kutumia mbinu zifaazo kulingana na hali za mahali.  
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Hatua ya tatu ni kipimo cha safari ambayo mwanzo wake unaeleweka vizuri. Mara tu 

inapovukwa, klasta ambako maendeleo yameimarishwa zaweza kuonekana kuwa na vipengele 

muhimu vinavyofanana. Programu za taasisi zinasaidiwa na bwawa kubwa kiasi na lipanukalo 

la rasilimali watu. Juhudi zinafanywa ili kuwezesha ujirani na vijiji zaidi kudumisha shughuli 

shadidi. Kuna uwezo wa kukumbatia idadi kubwa na kusimamia utata uongezekao kupitia 

mipangilio yote miwili; rasmi na isiyo rasmi. Muhimu zaidi, katika klasta hizi, umakinifu 

thabiti unatolewa kwa kudumisha duru zenye ufanisi, ili kuwe na mdundo wa mara kwa mara 

wa kusoma, kushauriana, kutenda na kutafakari ambao kwa huo jumuiya huongeza uwezo 

wake wa kukua na kuchangia kwenye maendeleo ya jumuiya ambayo ni sehemu yake. Duru 

hizi hujumuisha vipindi vyenye nguvu maalum, kuongeza nguvu inayosukuma ushiriki wa 

duara pana zaidi kadiri iwezekanavyo la marafiki. Shughuli za jumuiya kama vile sherehe za 

kifamilia, kambi za vijana chipukizi, miradi ya huduma, jitihada za sanaa, na mipango ya 

ufundishaji wa pamoja zinaendelea kulingana na midundo yao husika. Nafasi za tafakari 

huwaleta pamoja marafiki wengi, na matumizi ya nafasi kama hizo ni yenye umakini na ya 

makusudi—kuna uelewa kwamba ubora na manufaa ya tafakari hupimwa kwa hatua za 

makusudi zinazotokana nayo. Kutoka klasta hizi, rasilimali hutiririka kwenda klasta 

zinazozizunguka ili kuwasaidia marafiki huko ili kuchapuza maendeleo. 

          Tumechunguza kwa umakini maalum jinsi ari ya jumuiya iliyo dhahiri inavyoweza 

kuhisiwa zaidi miongoni mwa wale wote wanaohusika katika ruwaza ya shughuli katika klasta 

za hatua ya tatu, hata kama haina nguvu sana katika jamii pana. Mara nyingi huoneshwa kama 

hisia ya kuwa sehemu ya kitu na utambuzi wa jitihada za pamoja na kusaidia. Haya pamoja na 

maendeleo mengine katika kiwango cha utamaduni yanazidi hasa kudhihirika katika vituo vya 

klasta zenye shughuli shadidi—si tu pale ambapo ushiriki unaweza kupimwa kama sehemu 

kubwa ya idadi ya watu, bali katika ujirani au kijiji chochote ambako idadi kubwa inavutiwa 

na programu na shughuli za jumuiya. Kuna ongezeko vile vile katika mipangilio mbalimbali 

ya ushirikiano, ambayo inafanya mengi kujenga au kuunda upya utambulisho wa pamoja wa 

kijamii na kusudi la pamoja. Mipangilio hii hujumuisha makundi ya familia na kaya 

tuliyoyataja mwaka 2021 na pia makundi mengine ya kiasili kama vile wanawake au vijana, 

wakulima au walimu, na wahuishaji au walimu wa madarasa ya watoto, mara nyingi wakiwa 

na mtandao saidizi wa marafiki. Makundi ya aina hii huanza kupanga juhudi zao wenyewe 

kuboresha baadhi ya vipengele vya maisha ya jumuiya, na kukuza ushiriki mpana zaidi katika 

juhudi hizo. Kwa maneno mengine, wanasaidia ukuaji na maendeleo ya jumuiya kuwa 

endelevu, na wanafanya hivyo bila haja matabaka mapya ya muundo wa kiutawala. Hili lina 

matokeo makubwa. Hii huonesha uwezo unaoibuka wa jumuiya kuwa mhusika mkuu 

anayeonekana katika Mpango. Ikiimarishwa na imani kamili na mwongozo wa upendo wa 

asasi, jumuiya huongoza mwelekeo wa maendeleo yake kwa ubunifu na ustadi, na kuchunguza 

jinsi kanuni zilizomo katika Ufunuo wa Bahá’u’lláh zinavyoweza kutumika kwa masuala 

yanayoikabili katika uhalisia wake wa sasa.   

           Haishangazi kwamba shughuli zenye mlengo wa kijamii tuliyoieleza kwenu mwaka 

2021 mara nyingi hutokana na mipangilio ya ushirikiano iliyotajwa hapo juu. Jitihada hizi za 

kawaida lakini endelevu za shughuli za kijamii huwakilisha eneo la jitihada ambalo, bila shaka, 

limekuwa likidokezwa katika mpango wa ukuaji tangu mwanzo; hata katika kozi za awali 

kabisa za taasisi, uwezo hujengwa kwa ajili ya vitendo ambavyo huchangia kwenye hali bora 

ya ulimwengu na kwa ajili ya mazungumzo yenye maana juu ya masuala yenye umuhimu wa 

kijamii. Katika miaka minne iliyopita, jitihada kadhaa zenye mlengo wa kijamii zinazotokana 

na shughuli za Mpango zimeongezeka sana. Baadhi pia zimetokana na hamasa, mafunzo na 

msaada wa shirika lenye uvuvio wa Kibahá’í. Jitihada zote hizi zina uwezekano mkubwa wa 

kuibuka katika maeneo ambako mchakato wa ujengaji jumuiya umeendelea kwa kiasi kikubwa, 
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na tunathamini mchango ambao nyinyi na wasaidizi wenu, pamoja na Mabaraza ya Kiroho ya 

Mahali, mlioutoa kwa jitihada hizo. Hali zilizowezesha haya kutokea na kushamiri katika 

mazingira mbalimbali kote ulimwenguni yanaendelea kuchunguzwa kwa makini na Shirika la 

Kibahá'í la Maendeleo la Kimataifa, ikiwemo jinsi, baada ya muda, baadhi ya jitihada hizi 

zinavyopiga hatua na kuwa mashirika yenye mlengo wa kijamii. 

         Kwenye kiini cha maendeleo ya jumuiya, bila shaka, kuna mchakato wa taasisi. Maadam 

uwezo wa kufanya kazi na idadi kubwa katika klasta bado ungali unajengwa, ni jambo la 

kawaida kwa juhudi za taasisi kumakinikia kwa kiasi kikubwa hasa katika kukuza rasilimali 

watu wanaoweza kutekeleza vitendo mahsusi vya huduma. Lakini baada ya muda, baada ya 

kuvukwa kwa hatua ya tatu na vituo fulani vya shughuli shadidi kuimarika, taasisi pia itahitaji 

kutafakari kwa kina zaidi jinsi ya kutoa kimpangilio na kwa ufanisi programu inazotoa tangu 

utotoni hadi utu uzima, na uenezaji wa programu hizi katika sehemu zingine za klasta. 

Madarasa ya watoto katika madaraja yote yanaanzishwa, vitabu kadhaa vinavyosomwa na 

vikundi vya vijana chipukizi huongezeka, na ushiriki katika program zote mbili hudumishwa 

mwaka baada ya mwaka, ambapo vyote hivi huzipa shughuli hizi kiwango cha juu zaidi cha 

urasimishaji. Mara nyingi, maendeleo haya hutegemea huduma itolewayo na kundi 

liongezekalo la vijana. Juhudi za taasisi pole pole hushamirishwa na jitihada za ziada za kielimu 

kwa ajili ya maendeleo ya watu, kama vile program zinazotumia nyenzo zenye uvuvio wa 

Kibahá’í, hali kadhalika kozi zinazopatikana katika jamii pana, au hata, kwa baadhi ya maeneo, 

shule ya jamii. Katika ujumbe wetu wa 30 Desemba 2021, tulielezea tumaini kwamba 

umakinifu utatolewa kwa kuwasaidia vijana kupata fursa za kielimu, na tumefurahi kuona hitaji 

hili likitimizwa kwa namna mbalimbali, ikiwemo mafunzo ya baada ya shule na msaada kwa 

vijana wanaotaka kujiunga na elimu ya juu. Kadiri njia pana ya kielimu inavyoanza kupata 

umbo, jumuiya hujiona kuwa na jukumu kubwa zaidi la kumchochea na kumhamasisha kila 

mmoja wa wana-jumuiya wake, hususan vijana, kuendelea katika njia hiyo kwa kutafuta ukuaji 

wa kiroho na kiakili. 

          Tumetambua manufaa yatokanayo na kukuza ufahamu katika jamii pana wa thamani ya 

kielimu ya program za taasisi. Hii imehusisha juhudi za kuwafikia wazazi na ndugu wa watoto 

na vijana chipukizi, na pia maafisa na waelimishaji wakuu ambao Wabahá’í wanashirikiana 

nao. Juhudi kama hizi zinapanua msaada utolewao na jamii pana kwa shughuli za taasisi, 

ikiwemo asasi za umma na mawakala pamoja na viongozi wa kijadi. Kwa hakika, katika klasta 

ambako jitihada za jumuiya ya Kibahá’í zimefikia kiwango kikubwa cha kuthaminiwa na 

kuheshimiwa, ni jambo la kawaida kwa viongozi wenye mamlaka katika serikali za mitaa, 

huduma za umma, na asasi za kiraia kutafuta umaizi na ushirikiano. Waumini na Mabaraza ya 

Kiroho ya Mahali yanayowawakilisha wapo tayari kufanya kazi bega kwa bega na asasi za 

kijamii na wanakaribisha mawasiliano kama hayo, huku wakiwa macho kuepuka 

kujizongomeza katika siasa. Mara kwa mara, tumeona jinsi uhusiano wa marafiki na vyombo 

vya serikali za mitaa unavyopanuka zaidi ya ushirikiano na kukumbatia hisia ya dhamira ya 

pamoja, ikijikita juu ya maendeleo ya jamii—watu wakisonga mbele kama kitu kimoja. Katika 

maeneo mengi zaidi na zaidi, wakazi kwa ujumla wanalichukulia Baraza la Mahali kama lao 

vile vile, na huuona mwanga unaong’aa kutoka kwalo. 

            Mnamo 2021 tulisisitiza fursa zinazoweza kutokea pale shughuli za Kibahá’í zinapokita 

mizizi na kuenea mahali fulani, na ingawa mazingira ambako hili limetokea bado ni machache 

kwa idadi, ni jambo linaloongezeka kwa uthabiti. Haya ni maeneo maalum ndani ya klasta 

ambapo nguvu ya Imani ya ujengaji jumuiya ipo kwenye muonekano wake zaidi. Hapa, 

utendaji kazi wa Mpango unakuwa umejikita katika maisha ya kila siku ya watu kwa namna 

ambazo haziwezi kupimika kwa urahisi au kuelezewa kwa ukamilifu wake. Katika juhudi na 
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mashauriano yao ya pamoja, marafiki katika maeneo kama haya wanaendelea kushughulika na 

kukuza nafasi ambako watu hushauriana na kupeana maarifa, yanayotokana na sayansi na dini, 

na kupata njia za kutumia maarifa hayo kwa ajili ya maendeleo ya familia, elimu, shughuli za 

kiuchumi, afya ya umma, na michakato mingine ya msingi ya maisha ya jumuiya, wakijazwa 

ari mpya. Kwa kuzingatia athari pana za kinachotokea, neno “program ya ukuaji” halitendi 

tena haki kwa maendeleo kama haya. Ingawa katika sehemu zingine za klasta bado ukuaji 

unaweza kuwa katika hatua za awali, hapa, ambako kiwango cha ushiriki katika shughuli za 

Kibahá’í ni cha juu sana, uhalisia mpya huonekana kadiri uhusiano wa jumuiya ya Kibahá’í na 

jamii unavyokua. Mbingu angavu zinaita. 

* 

           Katika mazingira ya kiasili, mchangano na uhusiano huleta msisimko na uhai mpya; 

vivyo hivyo, mchakato wa ujifunzaji unaoshamiri hutokana na miingiliano isiyohesabika rasmi 

na isiyo rasmi na sifa zake zinazoibuka. Mchakato huu hupambanuliwa kwa mtiririko 

usiokoma, mabadilishano yasiyokatishwa ya umaizi, tajiriba na mawazo miongoni mwa 

marafiki mashinani. Lakini hauishii hapo—unaendelea kukunjuka katika ngazi za kanda na 

kitaifa na zaidi, na ujifunzaji katika kila ngazi huchochewa na majadiliano yenye nguvu 

yanayofanyika katika nafasi zilizoandaliwa kwa ajili ya tafakari juu ya utendaji. Majadiliano 

haya hutumia ujifunzaji unaotokana na juhudi za jumuiya ya Kibahá’í kote ulimwenguni ndani 

ya muundo wa Mpango hali kadhalika matokeo yanayotokana na uchambuzi wa ruwaza 

inayojitokeza mahali husika. Bila shaka, majadiliano haya pia hubumbwa na asasi na mawakala 

wanaohudumu katika kila ngazi. Kwa kuwa watu binafsi, jumuiya na asasi zote zina mchango 

wa kutoa, ni asasi za Imani ndizo hatimaye zina jukumu la kukuza mfumo huu mzima wa 

ikolojia ya ujifunzaji. Hitaji muhimu sharti lihakikishe kwamba mipangilio ya kutosha ya 

kiasasi na isiyo rasmi sana imewekwa, ili kuuwezesha kustawi, na kwamba wote wanaohusika 

katika mchakato wa ujifunzaji wameunganishwa na uhusiano ya upendo yaliyojazwa ari ya 

unyenyekevu na ukarimu.  

            Uwezo wa asasi na mawakala kukuza mchakato wa ujifunzaji unahusiana kwa karibu 

na uwezo wao wa kusimamia kazi ifaavyo na kwa ufanisi. Kadiri hatua mbalimbali za 

kiutendaji katika eneo zinavyoongezeka na kuchangamana, Mabaraza ya Mahali yamekuwa na 

uwezo zaidi wa kukidhi hitaji la uratibu na upangaji. Mabaraza mara nyingi hushiriki jukumu 

hili na mawakala wa klasta, na kwa pamoja kuhakikisha kwamba ushauri, rasilimali na utiaji 

moyo vinaelekezwa pale vinapohitajika zaidi na kwamba mchakato wa ujifunzaji unaendelea 

kusonga mbele. Mawakala wa klasta hususan huhakikisha kwamba ujifunzaji uliopatikana 

katika eneo moja, au hata katika sehemu yake ndogo, unayanufaisha maeneo mengine ya 

klasta. Wakati huo huo, mbinu ya kupeana maarifa na umaizi ndani ya klasta unafanana na 

mbinu ya kupeana maarifa na umaizi baina ya klasta. Utoaji wa haraka wa msaada na 

kubadilishana tajiriba umewezekana kupitia maendeleo ya mipangilio ndani ya makundi ya 

klasta zinazokaribiana. Kwa kuwa sasa Halmashauri za Kibahá’í za Kanda au Kamati ya 

Ukuaji ya Kitaifa zimeanzishwa katika kila nchi, miundo ya kiasasi ipo kila mahali kwa ajili 

ya mchakato wa ukuaji kuendelezwa kimpangilio. Na katika ngazi ya kitaifa, wakati uzito na 

wingi wa kile kinachotokea hulazimu, Mabaraza ya Kitaifa yameunda miundo na nafasi fulani 

ili kusaidia kuyataarifu juu ya ujifunzaji unaopatikana. Kwa kawaida, muundo mpya 

usingeanzishwa vinginevyo mahitaji ya ukuaji yadai; hata hivyo, tunatazamia ninyi na 

wasaidizi wenu kuwa makini wakati mipangilio iliyopo katika ngazi yoyote ya jumuiya 

inapohitaji kubadilika ili kukidhi mahitaji ya ukuaji, na kisha, katika miingiliano yenu na asasi 

husika, kuhimiza kujitokeza kwa mipangilio mipya kwa namna ifaayo. 
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* 

Pia tumebaini jinsi mipangilio ya kiutawala inayosaidia kazi ya taasisi ya mafunzo 

inavyobadilika kwa namna ambayo hulea mchakato wa ujifunzaji kuhusu uenezaji wa haraka 

wa program za taasisi zitolewazo kwa ubora unaohitajika. Katika hatua za awali, mipangilio 

hii inakuwa rahisi sana, lakini kadiri idadi ya wale walioko katika nguzo wakihudumu kama 

wakufunzi, wahuishaji na walimu wa madarasa ya watoto iongezekavyo, hitaji la wao 

kujihusisha kikamilifu katika mchakato wa ujifunzaji wa pamoja linakuwa la haraka zaidi. Ni 

muhimu kwamba waweze kudumisha mazungumzo ya mara kwa mara baina yao, kutafakari 

pamoja katika makundi, na kusaidiana katika utendaji. Ruwaza hizi za mwingiliano hutokea 

kwa urahisi zaidi pale marafiki wanaoshiriki wanaposindikizwa kwa ufanisi na waratibu na 

waratibu-wenza wanaowasaidia. Bila shaka, waratibu wenyewe pia wanahitaji kuinuliwa 

katika kila klasta na kusaidiwa kukuza uwezo wao kadiri muda upitavyo, na hili kwa kawaida 

ni jukumu la waratibu wa taasisi wa kanda au kitaifa, ambao jitihada zao, kwa upande wao, 

zinazidi kuimarishwa na timu za marafiki kwa kila program ya kielimu. Katika miaka minne 

iliyopita, timu hizi zimefanya mengi kuwasaidia waratibu wa kanda na kitaifa kuandaa semina 

zinazochunguza kwa kina maudhui ya programu, na hivyo kuwezesha nyenzo za taasisi 

kufunzwa kwa idadi kubwa zaidi ya watu, kiubunifu, kiunyumbulifu na kwa uharaka 

uongezekao daima—lakini bila kuathiri vipengele vya kimsingi vya program. 

Wakati wote, tajiriba na umaizi unaojitokeza kutokana na yale ambayo taasisi inajifunza 

hukusanywa, kuchambuliwa na kusambazwa. Kazi hii inanufaika kwa kiasi kikubwa kutokana 

na mikusanyiko ya ushauriano, inayoitishwa kipindi hadi kipindi na taasisi, ambayo huwaleta 

pamoja Washauri Wasaidizi, wawakilishi wa Halmashauri ya Kibahá’í ya Kanda au Kamati ya 

Ukuaji ya Kitaifa, rasilimali watu kutoka kituo cha ujifunzaji, na watu wengine ambao tajiriba 

yao imekuwa rasilimali inayothamaniwa. Mikutano ya kundi hili la wanaoshirikiana husaidia 

kuimarisha uhusiano wa taasisi, asasi na mawakala wengine, kuhakikisha kwamba mchakato 

wake wa ujifunzaji hukunjuka ndani ya muktadha mpana wa kujifunza kuhusu mchakato wa 

ukuaji kwa jumla. Bodi ya taasisi pia huimarisha vipengele vingine vyote vya taasisi, ikiwemo 

uwezo wake wa kiutawala, ili iweze kudumisha mfumo unaozidi kuwa tata wa elimu ya kiroho. 

Na takriban taasisi zote sasa zimepangwa katika makundi ili kurahisisha mtiririko wa yote 

mawili; msaada wa kivitendo na umaizi wenye thamani; maendeleo ya mitandao hii 

yameonekana kuwa mkakati muhimu kwa ajili ya taasisi kusonga mbele kwa haraka. 

 

*  

Imekuwa ikituletea furaha kuona roho zilizowashwa tulizozielezea katika ujumbe wetu kwa 

kongamano lenu la 2021, katika klasta baada ya klasta na kwa idadi kubwa zaidi na zaidi, 

zikitekeleza Mpango kwa moyo wa kujitoa kabisa na, muhimu zaidi, kujidhatiti kwenye 

mchakato wa ujifunzaji. Huu ndio msingi wa uhakika kabisa kwa ajili ya maendeleo 

yanayohitajika kufanywa katika awamu ya pili ya Mpango. 

Michakato inayokunjuka katika Mpango bila shaka inaleta athari ya kina ya mabadiliko kwa 

mtu binafsi. Tunachoshuhudia ni marafiki wenye shauku wakijifunza jinsi ya kupatanisha kwa 

karibu zaidi jitihada zao na Mapenzi ya Mungu. Kupitia kushiriki katika muundo wa kiutendaji 

wa Mpango, watu binafsi wanagundua njia za kuboresha maisha—katika sura zake zote—

kwao wenyewe, kwa watoto wao, kwa familia zao pana, na kwa jumuiya yao. Ni ufahamu wao 

wa juu kabisa wa kiroho ndio unaowaongoza kwenye maisha yenye kusudi na maana, maisha 

yaliyowekwa wakfu kwa ajili ya kukuza uwezo wao wa kiasi waliopewa na Mungu na kufanya 
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kazi kwa bidii kwa ajili ya mabadiliko ya jamii. Wanatambua thamani ya elimu katika 

kuchochea maendeleo, wamejidhatiti kwa ajili ya uzalishwaji wake, na kuitoa kwa uhuru na 

kwa unyenyekevu. Ujifunzaji ni tabia ya akili kwao, mwelekeo katika kila wanachokifanya. 

Katika kila uso wanamuona mtafutaji mwenzao wa ukweli. Wanajitoa kikamilifu kwa ajili ya 

maendeleo ya kiroho, kiakili, na kimwili ya watu. Hawaondolewi katika njia kwa usumbufu 

usiokoma wa dunia. Kwa uthabiti wanasonga mbele wakiwa watulivu, wavumilivu na 

wastahimilivu, wakiapa kwa jitihada za muda mrefu. Na katika kuungana na wengine wengi, 

wanajenga makao ya amani. 

Imeonekana mara kwa mara kwamba kadiri watu binafsi wanavyokuwa na ufahamu zaidi wa 

umuhimu wa ruwaza pana ya shughuli katika mazingira yao, wanakuwa tayari kutoa muda na 

msukumo wenye ubunifu ili kuiendeleza zaidi. Zaidi kwa ujumla, waumini pia husaidia 

jumuiya yao kwa kuchangia Mfuko na kutoa aina zingine za rasilimali za kimwili. Wakati 

waumini wote hutoa michango ya aina hii, kwa baadhi ya waumini wenye uwezo, hii ni njia 

ya kuuendeleza Mpango ambayo wao hususan wapo katika nafasi nzuri zaidi kuitumia. Aina 

yoyote ya huduma aitoayo mtu, kwa upande mmoja, inatokana na mwingiliano wa kipekee kati 

ya mahitaji ya Imani, na kwa upande mwingine, fursa zitokanazo na hali za kila mtu na dhabihu 

ambazo yeye huchagua kuitoa. 

Na waumini wanazidi kuthamini heshima ya kuwa na uwezo wa kuifahamisha roho kuhusu 

ujumbe wa Bahá’u’lláh—na, zaidi ya hili, kuisaidia kwa upendo roho ambayo husimama 

kwenye milango ya Imani kuingia ndani. Mnamo 2021 tulivuta nadhari kwenye wakati huu 

adhimu katika safari ya kiroho. Tumebaini kwa shauku kwamba, tangu wakati huo, marafiki 

katika maeneo mengi wameelekeza umakinifu juu ya namna ya kutambua ni wakati gani mji 

wa moyo unakuwa wazi, na juu ya mazungumzo yanayoongozea kwenye wakati huu na yale 

yanayoufuatia. Bado kuna mengi ya kujifunza katika jambo hili, kuhusu jinsi ya kutambua 

upokevu katika mazingira tofauti tofauti na jinsi ya kutambua ni wakati gani tayari umekomaa 

kuwa imani. 

Kwa kutazama nyuma katika maisha ya mtu, hakuna furaha na faraja kubwa zaidi kuliko kujua 

kwamba yalitumika katika utambuzi wa kina wa tiba takatifu, kwamba hakuna juhudi 

iliyoachwa kutoa tiba hiyo kwa roho pokevu, na kwamba katika miaka hiyo ipitayo upesi 

wakati fursa ilipokuwa mkononi, hata katikati ya matatizo, kila nafasi ilitumiwa kuitikia hitaji 

kubwa la jamii ya binadamu. Kwa ari na shauku tunamsihi Bahá’u’lláh, kila wakati tunapofika 

mbele ya Kizingiti Chake, kwa ajili ya mafanikio ya marafiki wote. 
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