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Kwa Wabahá’í wa Ulimwengu 

 

Marafiki Wapendwa sana, 

 

            Siku tano za ushauriano wa dhati miongoni mwa Washauri wa Bara, waliokusanyika 

hapa katika Nchi Takatifu kwa ajili ya kongamano lao kuhusu awamu inayofuata ya Mpango 

wa Miaka Tisa, zimefikia tamati leo, na tunawatumia ujumbe huu mwishoni mwa mkusanyiko 

huu wenye baraka. Tumesikia masimulizi kutoka kwa Washauri kuhusu jitihada zenu nyingi, 

maendeleo yanayopatikana katika mazingira ya aina mbalimbali, na jinsi haya yalivyochangia 

kwenye mchakato unaoshamiri wa ujifunzaji katika kila ngazi ya jumuiya. Tumefurahishwa 

kwa maelezo ya jinsi ambavyo, kupitia mipangilio ya ushirikiano wa aina mbalimbali, jumuiya 

yenyewe inavyoibuka kama mhusika mkuu anayeonekana zaidi katika kazi ya Mpango huo. 

Na tumeshangazwa na yanayotokea ndani ya watu wenye kiwango cha juu kabisa cha ushiriki 

katika shughuli za Kibaha’i, katika maeneo ambako uhusiano wa jumuiya na jamii unazidi 

kuimarika na kukua kwa kasi. 

             Mchango mkubwa uliotolewa na Washauri wenyewe kwenye maendeleo haya,  

wakiongozwa kwa ustadi katika juhudi zao zote na Kituo cha Ufundishaji cha Kimataifa, ni 

dhahiri. Tumeguswa na umakini wa uchunguzi wao na uwazi wa tafakuri zao, vyote vikiwa 

vimejazwa na upendo wao ulio dhahiri kwa jumuiya wanazozihudumia. Msingi wa ushauriano 

wao umekuwa ni ujumbe tulioutoa kwenye kongamano lao kwenye siku yake ya ufunguzi na 

ambao ulitumwa mara moja kwa Mabaraza yote ya Kiroho ya Kitaifa ili uweze kufikishwa 

kwenu bila kuchelewa. Ndani ya muda mfupi taarifa nyingi za uhakika zilifika kuhusu ujumbe 

huo ukiwa unasomwa na makundi ya marafiki wenye shauku, hata wale waliokuwa 

wamekusanyika kwa makusudi mengine. Tuliguswa sana na ushahidi huu ulioenea wa shauku 

ya kuelewa kwa haraka yale ambayo ulimwengu wa Kibaha’i umejifunza katika kipindi cha 

miaka minne iliyopita na kubaini nini kinapaswa kufanywa ili kuuendeleza zaidi Mpango 

katika miaka mitano ijayo. Hili pia litakuwa lengo la mfululizo wa mikutano ya kiasasi 

itakayofanyika katika miezi ijayo, ambapo bila shaka Washauri watashiriki umaizi ulioibuka 

kutokana na mashauriano yao ya hapa. 

             Kwenye Riḍván, awamu ya kwanza ya Mpango wa Miaka Tisa itahitimishwa na 

awamu ya pili itaanza. Katika kipindi hiki cha muendelezo ni muda muafaka wa kuzishirikisha 

roho nyingi ambazo kwa ushiriki wao Mpango ulizinduliwa miaka minne iliyopita, na ambazo 

idadi yao tangu hapo imeongezeka ikijumuisha marafiki wapya wasiohesabika waliovutiwa na 

mikutano ya ibada, shughuli za kielimu, na jitihada zingine za Kibaha’i. Tunawaalika wote 

kutafakari kwa pamoja, iwe katika nafasi mahsusi, kwenye mikusanyiko ya mara kwa mara ya 

jumuiya, au katika nyumba ya kila mmoja, juu ya yale tuliyojifunza na yale tuliyoyafanikisha. 

Na katika kutafakari umuhimu wa shughuli hii ya kiulimwengu, tuna hakika mtaguswa pia 

kufikiria jinsi matendo yenu, na yale ya kaya yenu pamoja na ya jumuiya yenu, yanavyoweza 

kusaidia kufanikisha shabaha ya Mpango. 



             “Ni wajibu wa Yule wa Kweli kufunua,” Bahá’u’lláh husema, “na wajibu wa watu ni 

kueneza kile kilichofunuliwa.” Juhudi za dhati, za ari na anuwai zinazofanywa ili kufikisha 

katika kila moyo mpokevu kile ambacho Yule wa Kweli amekifunua—kutoa tumaini kwa jamii 

ya binadamu iliyogubikwa na taabu, kutoa njia ya kuwa mshiriki mwenye ufahamu katika kazi 

ya kiulimwengu ya uhuishwaji wa kiroho—ni chanzo cha kudumu cha mvuto na mshangao, 

cha shangwe na shukrani. Hizo ndizo hisia zinazojaza vifua vyetu wakati huu, na ambazo 

kwazo tutamsihi Bahá’u’lláh katika Kaburi Lake Takatifu baadaye leo awajaalie baraka kutoka 

neema Yake isiyo na kikomo. 
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